Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ถามพี่จุก เรื่องการลงทุนใน SCBS ติดต่อทีมงาน

ก่อนอื่นขอรายงานความคืบหน้าก่อนค่ะ พี่จุก
ลงทะเบียนทดลองใช้ SCBS ออนไลน์ ตามที่พี่จุกแนะนำไปแล้ว
(ตัวเลขตารางทั้งหลายก็ยังอ่านไม่รู้เรื่องอยู่ดี คิดว่าค่อย ๆ ดูไป
เล่นจริง เจ็บจริง แบบจีจ้า สักพักก็คงเข้าใจเอง เอิ๊ก ๆ ๆ
...กล้าไปไหมเนี่ย???!!!)

วันนี้นี้มีพนักงานจากSCBS โทร.มาแล้วค่ะ
พี่จุกบอกว่า 15 วัน นี่แค่ 2 วันเอง อิ อิ

มีคำถามเพิ่มเติมค่ะ
ตกลงใจว่าจะเล่นแบบส่งเงินเข้าบัญชีไปก่อน
ทีนี้สงสัยว่าการซื้อขายมี limit ต่ำสุดไหมคะ
เช่นต้องซื้อขายให้ได้จำนวนเงิน หรือจำนวนครั้ง เท่านั้นเท่านี้ต่อเดือนหรือต่อปี
แบบเดียวกับที่บัญชีเงินฝากต้องมีการเคลื่อนไหวทุกปีอย่างน้อยปีละครั้ง?

คือกำลังคิดว่าถ้าซื้อไปขายมา แล้วเกิดเห็นท่าไม่ค่อยดี
อยากจะเก็บตัวอยู่เงียบ ๆ ไม่ซื้อไม่ขายสักพัก อาจเป้นเดือนหรือเป็นปี
จะทำได้ไหมคะ?

หรือมีเงื่อนไขอะไรที่จะต้องทำเพื่อรักษาเลขที่บัญชีหลักทรัพย์และเงินที่ค้างอยู่ในบัญชีนั้นของเราเอาไว้

ขอบคุณค่ะ

ขอยืมล็อกอินพ่อไมโลมา

จากคุณ : พ่อไมโล
เขียนเมื่อ : 6 ม.ค. 55 12:07:41

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com