Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

$$... Investment Yearbook 2011 e-book เพื่อขอบคุณ PANTIP.COM ...$$ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีทุกท่านครับ

ผมอยู่กับโต๊ะสินธรมาก็นาน โพสกระทู้ ตอบกระทู้ มาก็มากมาย ผ่านทั้งช่วงเวลาที่นั่งเฝ้าแต่หน้าจอ หรือช่วงเวลาที่หายหน้าหายตาไปทำอย่างอื่น แต่จนแล้วจนรอด ก็กลับมาอยู่ในโต๊ะสินธรนี้อยู่ไม่ได้ห่างไปนาน

เนื่องจากเกิดความคิดว่า เราเองก็โพสกระทู้มาหลายอย่าง ได้รับความคิดเห็นจากเพื่อนๆพี่ๆสมาชิกซัก 2-3 คนว่า โพสมาก็เยอะ ทำเป็นร่วมเล่มสิ ใครตามอ่านไม่ทัน หรือ อยากอ่านย้อนหลัง เขาจะได้ประโยชน์ ผมก็เก็บไว้พิจารณา

มาเมื่อวาน ก็เปิดดูไฟล์เก่าๆที่ตัวเองเขียนยนไว้ใน Notebook เพื่อโพสในห้องสินธร ก็พบว่า กระทู้ช่วงหลังๆผมโพสเกี่ยวกับความเคลื่อนไหว และมุมมองตลาดโลกซะทั้งหมด หลักๆก็อเมริกา นับๆดู ก็เห็นว่า พอจะเอามารวมกันได้ ก็เลยนั่งรวมมันรวดเดียวเมื่อคืน (กว่าจะเสร็จ ปาเข้าไปตีสามโน้น)

เสร็จแล้วครับ E-Book เล่มแรกของผม เป็นการรวบรวมกระทู้ที่ผมคิดว่าน่าสนใจ และบทความบางส่วนที่เขียนไว้ใน Fundmanagertalk.com มาแบ่งปันให้ผู้ที่สนใจภาพกว้างๆได้อ่านกันด้วยภาษา และมุมมองแบบผมเอง

E-Book เล่มนี้โหลดฟรี ไม่คิดเงินแต่อย่างใด มีอะไรติชม หรือความเห็นเพื่อปรับปรุงในอนาคต ยินดีรับฟังครับ

สุดท้ายนี้ ขอขอบคุณพื้นที่ของห้องสินธร ที่อยู่เป็นเพื่อนลงทุนกับผมและเพื่อนๆมาตลอด

เชิญโหลดได้ตามลิงค์นี้ครับ
http://www.ebooks.in.th/ebook/3797/Investment_Yearbook_2011/

--------------------------
โชคดีในการลงทุนครับ

แก้ไขเมื่อ 17 ม.ค. 55 22:25:48

จากคุณ : Mr.Messenger
เขียนเมื่อ : 17 ม.ค. 55 21:04:24

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com