Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มาร์ฯ โบรกผม (BLS) ห่วยสุด ๆ ทำเสียความรู้สึกมาก ติดต่อทีมงาน

วันนี้ขออภัยทุก ๆ ท่านด้วยนะครับ  แต่อยากจะขอเอาความรู้สึกอัดอั้นตันใจแวะมาระบายหน่อย  เผื่อว่าใครจะมีข้อแนะนำดี ๆ ให้บ้างครับ   สำหรับมือใหม่นักลงทุนอย่างผม...

ผมศึกษาเกี่ยวกับการลงทุนอยู่นานพอสมควร กว่าจะได้มีโอกาสกลับเมืองไทยและได้เริ่มลงทุนจริง ๆ เมื่อ 3 เดือนที่ผ่านมา  โดยเปิดโบรกกับธนาคารที่ผมมีเงินฝากอยู่ BLS   เมื่อได้เปิดแล้ว ตามธรรมชาติของมือใหม่  ที่ต้องการผู้ชี้แนะ  แนะนำเรื่องการใช้งานระบบ (ไม่ใช่แนะนำให้ซื้อหุ้น ตัวนู้น ตัวนี้... คิดเองเป็น!!)   แต่มาร์ฯ กลับไม่ค่อยให้คำแนะนำ  ติดต่อก็ยากมาก...  ไม่ค่อยรับโทรศัพท์   พอเราโทรไปสำนักงานใหญ่  แล้วมาร์ฯ โดนสำนักงานใหญ่โทรไปเล่นงาน ก็มาลงกับเรา (ลูกค้า)  

หลัง ๆ โทรไปยังไม่ทันจะได้คุยแค่บอกหมายเลขประจำตัว  ก็บอกตัดบทว่า "ตลาดปิดแล้ว  มีอะไรโทรมาใหม่พรุ่งนี้"  แล้วก็ตัดสายทิ้งไป!!!     ทั้ง ๆ ที่ เดือนนึง โทรไปแค่ไม่ถึง 2 ครั้งด้วยซ้ำ....    แล้วที่โทรไปก็แค่จะปรึกษาเรื่องที่ ผมอยากลงทะเบียนไปเข้าอบรมกับ eFinance   (อาจจะเป็นเพราะเรามันลูกค้ารายย่อยยยยยยยยมากกกกก  พอร์ตโตไม่ถึงครึ่งล้าน   เลยไม่ค่อยอยากสนใจ)

อึดอัดกับพฤติกรรมห่วย ๆ ของมาร์ฯ ผมมาก ๆ    ไม่รู้พี่ ๆ คนไหนมีวิธีทำใจ  หรือแนะนำโบรกดี ๆ ให้เปลี่ยนบ้างไหมครับ???    

หลัง ๆ ทำอะไรก็พยายามหาข้อมูลด้วยตัวเอง  แล้วก็ไม่โทรไปร้องขอความช่วยเหลือมาร์ฯ ตัวเอง...  เพราะรู้ว่า "พึ่งไม่ได้"  

เสียความรู้สึกสุด ๆ ๆ ๆ ครับ…

จากคุณ : skyworker
เขียนเมื่อ : 23 ม.ค. 55 16:56:05

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com