Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เม่าแชร์ประสบการณ์ ให้สำหรับ เม่าหน้าใหม่วันนี้ ติดต่อทีมงาน

ณ วันนี้ตลาดหุ้นผันผวน สำหรับคนที่เพิ่งเริ่มมาเล่นหุ้นช่วงนี้ น่ากลัวมากๆ    มีความเสี่ยงสูงที่จะติดดอย  เซตทำท่าทีว่าจะไป 1100  แต่ก็แฝงด้วยอันตราย  จึงอยากจะเตือน บวก แชร์ประสบการณ์ ที่เม่าอย่างผม โดนมา

ผมเริ่มซื้อหุ้นครั้งแรก 29/6/2554  ตอนนั้น เซตอยู่ที่ประมาณ 1060 ( เหมือนตอนนี้เลย)   ซื้อ CPF เป็นตัวแรก ซื้อปุ๊บ ลงปั๊บ  ให้มันได้อย่างนี้สิ   แล้วขายไป สองครั้ง ที่ 31 และ 33

กะเป็น VI ซ์้อ PTTAR  ก่อนควบรวม ราคา 33 บาท ไหนว่านี่คือราคาเหมาะสม โดนซะ  ร่วงไม่เป็นท่า ยังไม่ยอมตัดขาดทุน โดนไป เหลือ 23  ติดลบไป 20,000 บาท ถือตัวนี้นานมาก จนรวมเสร็จ ราคาเด้งขึ้นมาขายทิ้งซะเลย

ใจจริงอยากได้ บางจาก แต่ตอนนั้น ราคายังอยู่ 21 กว่า เลยรอว่า 20 กว่า เมื่อไหร่ ซื้อ  ระหว่างรอ  คันมือ ดันไปซื้อ KTB  19.10 บาท ซื้อปุ๊บร่วงเลย อะไรจะเก่งอย่างนี้ อิอิ  ยอมขายขาดทุนไป 17.9  จังหวะที่บางจากลงพอดี  เลยไปซื้อบางจาก 20.6  ไม่ต่างกัน ตัวนี้ก็ร่วงเอาๆ

มาเดือน ก.ย. เซตร่วงหนัก ไป 800 กว่า หุ้นทุกตัวลงต่ำมาก ตอนนั้นยังติดดอย PTTAR , BCP  เงินหมดแล้ว   บางจากเหลือ 16 บาทเอง CPF 25 มั้ง  และอีกหลายตัว อยากได้ๆๆๆๆๆ  แต่ไม่มีเงิน  เม่าตัวน้อยเงินน้อย มาได้เท่านี้เอง นั่งเศร้า ไม่มีเงินซื้อต่อ

ช่วงน้ำท่วมก็ยังติดดอย  มีเงินมาเพิ่ม แต่ก็ไม่ได้ซื้ออะไร  ตั้งใจสะสมกระสุนให้ใหญ่ก่อน  ตั้งใจจะสอยกวางใหญ่ ( มีพี่ในนี้โพสไว้ ดีมาก )  ทำให้จิตใจที่สับสน กลับมามีกำลังใจ อีกครั้ง

เมื่อวาน เพิ่งหลุดดอยบางจาก ขายไปที่ 20.70  ตอนนี้ ปอดผมว่างแล้วครับ  ( มีแค่ CPF ตัวเดียว ที่ยังมีติดไว้นิดหน่อย )

เซตวันนี้ ผมว่าไม่ต่างจากวันนั้น ผมมีความเชื่อส่วนตัวว่า มันจะต้องลง หนักๆ อีกแน่นอน  ลงหนักเมื่อไหร่ กวางใหญ่ ของผมจะมา  ผมคิดอย่างนี้จริงๆนะ  

ที่เกริ่นมาซะยาว  จะเตือนเพื่อนเม่าที่เพิ่งเข้ามาช่วงนี้ ระวังตัวให้ดี  ติดดอย ไม่สนุกนะครับ  เห็นเขียวๆ แบบนี้ อาจจะเป็นสีของ DDT  ก็ได้

ถ้าใครจะเล่นแนว VI  แนะนำว่ายังไม่ควรเข้าซื้อช่วงนี้ ควรอดทน เก็บเงินไปเรื่อยๆ ให้ได้ก้อนใหญ่ๆ ไปเรื่อย  แล้วค่อยหาจังหวะ สอยกวางใหญ่ แบบนัดเดียวจอด  ด้วยกันนะครับ  

สักวันหนูจะโต อิอิ

จากคุณ : ChineseBoy
เขียนเมื่อ : 31 ม.ค. 55 10:18:09

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com