Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อยากสอบถามกองทุน LTF ค่ะ ติดต่อทีมงาน

อยากถามพี่ๆห้องสินธร ว่าซื้อกองทุน LTF ของอะไรดีคะเพื่อลดหย่อนภาษีค่ะ ปีที่แล้วซื้อของ KSDLTF ของกสิกรไปปลายปี แต่ปีนี้อยากซื้อแบบเฉลี่ยค่ะ อยากได้กองที่ผลประกอบการดีและมีปันผลเรื่อยๆ รับความเสี่ยงได้สูงค่ะ ตั้งใจว่าจะซื้อเฉลี่ยแบบ DCA เดือนละ 5000 บาท อย่างนี้ควรซื้อเดือนละ 2 ครั้งดีไหมคะ จะได้เฉลี่ยต้นทุนไป

ที่ลองศึกษากระทู้เก่าๆ เห็นมีพี่ๆหลายคนในนี้ลงของ KFLTFDIV กองนี้น่าสนใจใช่ไหมคะ แล้วถ้าอยากซื้อทุกเดือน ควรทำบัตรของกรุงศรีด้วยไหมคะ เผื่อได้คะแนนการซื้อผ่านบัตร

ขอถามเพิ่มอีกนิดนะคะ ถ้าสนใจอยากเรียนเกี่ยวกับการดูกราฟเทคนิค พี่ๆมีที่ไหนแนะนำไหมคะ อยากดูกราฟของพี่ๆแล้วเข้าใจไปด้วยค่ะ เคยซื้อหนังสือมาอ่าน แต่ก็ไม่เข้าใจ 555 ถ้ามีที่ไหนหน้าสน รบกวนพี่ๆใจดีแนะนำด้วยนะคะ หลังไมค์ก็ได้ค่ะ

จากคุณ : New Investor#1
เขียนเมื่อ : 9 ก.พ. 55 19:07:11

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com