Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ช่วยวิเคราะห์แผนของ AimStar กับ B-Hip หน่อยครับ ติดต่อทีมงาน

คือตอนนี้ผมอยู่มหาลัยปีสองแล้วโดนเพื่อนชวนไปทำพวกนี้ ไปนั่งฟัง
ก็ไม่เห็นมันจะพูดไรนอกจากใช้ชีวิตฟุ่มเฟือย รวยๆๆๆแผนการตลาดกระจึ๋งเดียว
แล้วที่ดูมันก็เป็นการหาเงินเข้าบริษัทมันชัดๆ แต่ตอนนี้เพื่อนผมหลายคนนี่ฝังหัวไปเลย
บอกเมิงคอยดูนะ เดี๋ยวกลางปีกุจะออกรถ มีคนนึงเรียนดีมากเป็นหัวหน้าsecด้วย
ฐานะทางบ้านก็ดีพ่อเป็นเจ้าของโรงงาน Drop เทอมไปขายB-Hipแล้ว มันบอก
ยืมเงินพ่อมันมา50000 แล้วภายในปีนึงมันจะมีเงินมากกว่าพ่อมันให้ได้ ตอนนั้น
ผมติดร่างแหไปฟังอยู่กับมัน ได้ยินเข้านี่แทบช็อค คิดในใจว่าถ้าผมเป็นพ่อมันนี่
คงกระทืบให้จมดินแล้วขุดขึ้นมากระทืบซ้ำแน่ๆ แล้วเพื่อนอีกหลายคนที่มาจาก
ลำปาง มันบอกว่าฐานะทางบ้านมันก็ไม่ค่อยดีแต่ตอนนี้มันจะหารายได้ด้วย
AimStar จ่ายขั้นต้น3800 แล้วจ่ายซื้อของเเพงกว่าข้างนอกซัก5เท่าอีกเดือน
ละ900 แล้วAimStarไม่ใช่การขายสินค้า แต่ให้หาคนมาซื้อสินค้าแล้วโดน
ฟันหัวแบะ  ผมอยากได้ประโยคง่ายๆที่ไปพูดกับพวกมันหน่อยน่ะครับว่า
มันหลอกลวงยังไง

แก้ไขเมื่อ 26 ก.พ. 55 14:12:54

จากคุณ : RoseBug
เขียนเมื่อ : 26 ก.พ. 55 14:12:00

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com