Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สอบถามค่ะ การเปิดบัญชี (SCB) เมื่อซื้อกองทุน ติดต่อทีมงาน

เพิ่งซื้อกองทุนของ SCB เป็นครั้งแรกค่ะ พอดีมีพี่ๆแนะนำ เป็นกองทุนระยะสั้น 3 เดือน ก็เลยลองดูค่ะ ก็ซื้อเรียบร้อยดีไม่มีปัญหาค่ะ
แต่ว่า..เคยมีบ/ชของSCB ซึ่งปิดบ/ชไปแล้วและไม่ได้ใช้เลย ยังเป็นชื่อ+นามสกุลเดิมค่ะ ต้องเปิดบ/ชใหม่
..ตอนนี้เราแต่งงานแล้ว เอกสารการเปลี่ยนชื่อ+นามสกุล ใบทะเบียนสมรสจะถ่ายเป็นสำเนาติดตัวไว้ตลอด ซึ่งเราก็พร้อม

แต่ จนท แจ้งว่าต้องขอดูตัวจริงด้วย เราไม่เคยพกเอกสารตัวจริงไปไหนมาไหนอะค่ะ ก็เลย งง..นินึงค่ะ แล้วก็ขอดูใบ ช.5 ซึ่ง..เราไม่เคยใช้ (ไม่รู้ด้วยว่ามี แหะ แหะ) เพราะไปติดต่อทำธุรกรรมที่ไหนไม่เห็นมีใครขอดู เห็นแค่สำเนาใบทะเบียนสมรส ใบเปลี่ยนชื่อก็พอ สรุปว่า..ก็ยังไม่ได้เปิด บ/ช ค่ะ มันมีความรู้สึกว่า โอ้โฮ้ มันเยอะไปปะ..5555

รบกวนสอบถามว่า เราไปเปิดบ/ชที่สาขาอื่น ที่เราไม่ได้ซื้อกองทุนได้ใช่ไหมค่ะ จะได้เตรียมเอกสารตัวจริงไปใหม่อีกครั้ง หรือว่าถ้าไม่เปิด บ/ช ได้ไหมค่ะ แล้วจะมีปัญหาในเรื่อง การถอนเงินกองทุนหรือเปล่าอะค่ะ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำค่ะ _/\_

จากคุณ : หนมปัง สังหยา
เขียนเมื่อ : 28 ก.พ. 55 10:07:16

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com