Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เรื่องเล่่า จากวงใน ติดต่อทีมงาน

วันนี้เห็นคนวงในหลายคน มาตั้งวงกันเล่าเรื่องของ คนนอกวง เพื่อนเลยฝากมาเล่าให้คนนอกวงฟังหน่อย

๑ วันก่อนครับ
๒ ทำไมเหรอ
๑ เค้าจะเก็บของกัน คนวงในสุดเลยไปบอกคนวงในรองลงมาว่าเฮ้ย มา กะ โบ้ก ของพวกสูนะ มีเครือข่ายไหนแจ่มๆบ้าง
๒ อ๋อ ก็มีบางพวกรู้จักอยู่ พวกเวปบ๊อกๆ บางพวกอยู่ข่าวหุ้ย แล้วที่แจ่มหลายๆคนก็เล่นอยู่พันแท็ป พวกนี้มีแฟนคลับติดตามหลายกลุ่มอยู่ พร้อมจะเอาข่าวไปกระจายต่อต่อกัน เพื่อช่วยเหลือกันอยู่แล้ว
๑ อ้าวไอ้พวกเล่นพันแท็ปนี้มันไม่มีลูกค้าเหรอ ถึงมีเวลามาโพสท์น่ะ
๒ อ๋อ ลูกค้าพวกนี้ส่วนใหญ่เค้าเทรดเอง หรือถ้าจะให้พวกนี้เทรดก็พวกคนคุ้นเคยน่ะ ผมเลยปล่อยให้พวกนี้มันเล่นพันแท็ปไปเรื่อยๆ ถ้ามันว่าง เผื่อพี่จะปล่อยข่าวเก็บข้าวเก็บของ ผมจะได้ให้เค้าเป็นวงในไงกระจายข่าวให้พี่ไง
๑ เหรอ เหรอ ยังไง ผู้จัดการ เล่าหน่อยสิ ผมไม่รู้มาก่อน  
๒ ก็ง่ายๆนะ ถ้าวงในสุดๆเค้าจะเก็บของ ผมก็คุยวงในรองๆ แบบเอ่อคือว่าเรา เ่อ่อ ทำนองนี้ สักพักก็จะมีคนโพสท์บอกให้ระวังงงง ตช ระวัง กท บลา บลา บลา แล้วแต่เค้าจะลือยังไง
๑ แล้วไงต่อ
๒ อ้าวมันก็จะมีข่าวลือไง พอผมบอกคุณให้ขายมาประกอบเหตุการณ์หน่อย เดี๋ยวจะมีกองรับมาสร้างบรรยากาศหน่อย เดี๋ยวพอพวกแฟนคลับรายย่อยของน้องๆวงในมันเห็นก็ชะลอซื้อ กัน คุณก็ทยอยเก็บของได้ไง ไม่เห็นเหรอ บางครั้งแดงอ่อนแดงแก่ คุณยังซื้อสุทธิได้ไปตั้งเยอะ
๑ อ้าวแล้วทำบ่อยๆ พวกน้องๆวงในคุณไม่เสียเครดิตหมดเหรอ
๒ โอ๊ยไม่หรอก วงในเนี่ยมีหลายวง วงในเซียนห้องนู้น วงใน ผจก กองทุนนี้ กองทุนนั้น วงในมานั้นโบ๊กนี้ สลับๆกันไป อย่าไปซ้ำ ถูกบ้างผิดบ้าง เปลี่ยนคนไปมาบ้าง คนเชื่อ เพราะอยากรวยเร็วๆมันมีเยอะมากกว่าอยู่แล้ว มันก็เหมือนใบ้หวยกะล็อกเลขอ่ะคุณ gองsลากก็เหมือน gรต พูดจาแต่ละทีเหมือนตั้งใจไม่ให้คนเชื่อมากกว่าให้เชื่อ เหตุผลก็เหตุผลของชั้นไม่ใช่ของเธอ นั่นแหล่ะพูดอะไรไปมีคนเชื่อไหม เค้าเชื่อข่าววงในพวกพละ กับเทพองค์ลงมากกว่า
๑ อืมม มิน่าพวกวงในสุดๆสามเดือนมานี่ของเต็มกันไปหมด โอเคๆ วันไหนจะปล่อยของเราจะมาใช้บริการท่านวงในรอบนอกนะ ขอบคุณ มั๊กๆ

ปล เรื่องเล่า จากวงในนี้ ก็เหมือนเฮีย ยุทธ สร เป็นเรื่องชาวบ้าน ที่ชาวบ้านชอบฟัง  มี ลับ ลวง พราง ไม่เน้นเนื้อหาสาระลึกซึ้งมากนัก ไม่เน้นวิชาการและหลักการพื้นฐาน เน้นวิเคราะห์โดยนักวิเคราะห์ผู้ชำนาญเฉกเช่น อาจารย์ใบ้หวย

(จารย์อุตส่าห์ใบ้หวย ไม่ช่วยใบ้แล้วมาด่าอาจารย์ทำไม คนซื้อหวยเค้ามีวิจารณญาณ เงินก็เงินเค้า ไม่ได้ฝากอาจารย์ซื้อซะหน่อย จะเชื่อไม่เชื่อก็อยู่ที่จารย์ใบ้แม่นไม่แม่นต่างหาก) จากสถาบันกราฟฟี่ และนักเทคนิคจากเทคโนที่ลากเส้นตามแบบเรียน แต่ไม่เคยสังเกตว่าจุดซื้อกะจุดขายที่เอามาโชว์ มันผ่านมาแล้วววว จะมาบอกทำไม
(เหมือนจารย์ใบ้หวยที่บอกว่า งวดที่แล้ว แม่นสุดๆ ให้ ๑๒ ออก ๒๑ หรือบางงวดเคลมกันตรงๆ ใ้ห้ ๙๙ ออก ๙๙ แล้วไมอาจารย์ยังมาใบ้หวยอยู่น้อ อ๋อจารย์ปรารถนาการสร้างบุญสร้างกุศลมากกว่าการรวยคนเดียว)

ปล สุดท้าย อ่านผ่านๆนะ อย่าเชื่อผมมาก ผมเล่าให้คนวงนอกฟังเฉยๆ ไม่ได้ลือ

แก้ไขเมื่อ 18 มี.ค. 55 12:29:53

จากคุณ : ชื่อดีดีไม่มีให้เลือก
เขียนเมื่อ : 18 มี.ค. 55 12:26:31

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com