Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ถาม P'juk เรื่องการโอน LT2 ไป LT3 ติดต่อทีมงาน

พอดีปีที่แล้ว ซื้อ LTF ไว้เกินแยะ ตอนนี้มีกำไรเกือบ 20% เลยจะขายยอดที่เกินจากที่เอาไปหักลดหย่อนครับ

ก็เลยเข้าไปที่ SCBeasy เพื่อ switch out ของ ปีก่อนๆ ออกไปไว้ที่ LT3
.ให้หมดก่อน พอคลิกตกลง ก็ popup ว่า "กองทุนนี้ไมาสามารถ swicth out ได้เนืื่องจากไม่มียอดคงเหลือในบัญชี" ไม่ทราบจะทำไงต่อได้ครับ

ส่วนที่ครบกำหนด 49-50-51 ผมขายไปแล้วเมื่ออาทิตย์ที่แล้วครับ

อีกคำถามครับ ส่วนมากผมจะซื้อไว้เกินยอดที่จะนำไปหักลดหย่อน
ยอดส่วนที่เกิน ถ้าผมถือไว้จนครบตามเงื่อนไข ส่วนที่เป็นกำไร ต้องนำไปเสียภาษีหรือเปล่าครับ

ขอบคุณครับ

จากคุณ : นานนานมาที
เขียนเมื่อ : 20 มี.ค. 55 11:37:25

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com