Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ถามพี่จุก เกี่ยวกับ LTF ติดต่อทีมงาน

ผมเคยซื้อ LTS ไว้เมื่อปี 52,53,54 สิริรวมได้ประมาณ 3000 หน่วย(52-800,53-1200,54-1000) และก็มีตัวอื่นๆที่เป็น LTF กระจายไปตั้งแต่ LT1 ,LTT,LT4 ในทุกๆปี ในปีที่แล้วพอครบกำหนดขายคืน ผมก็ขายตามสิทธฺและจำนวนที่ครบ 5 ปีภาษีซึ่งก็เป็นปกติมา ทีนี้เกิดกรณี LTS ผมซึ่งได้ข่าวมาว่าไม่สามารถซื้อเพิ่มได้แล้วและมีแต่ขายคืนเมื่อครบกำหนดหรือ switch ไปกองทุนอื่นๆ  คำถามว่า
สมมุติผม SW ไป LT1 ทั้งหมด 3000 หน่วยในปีนี้เลย  เมื่อครบปีหน้าสำหรับการขายคืน LTS ที่ครบของปี 52 ผมจะขายคืนในส่วนของ LTS 800 หน่วยเดิม ที่ SW ไป หรือจะต้องขายคืน LT1 ที่รับเข้ามา (800 ของ LTS อาจจะได้ 500 ของ LT1 )หรือมันจะออกมาในรูปไหนครับ  เพื่อป้องกันและยังงงๆอยู่ว่าควร SW หรือไม่ อย่างไร  รบกวนด้วยครับ
อีกคำถามสมมุติว่าผม SW ไป RMF เลยกองใดกองหนึ่ง จะถือว่าผมผิดเงื่อนไขหรือไม่ เพราะ 800 หน่วย LTS นี้จะครบก็ต้องปีหน้า ถ้า SW ปีนี้ผิดเงือนไข แต่ถ้าปีหน้าไม่ผิดใช่หรือไม่ ถ้าใช่ ผมจะได้สิทธิของ RMF ของปี 56 อีกเป็นจำนวนเงินเท่ากับที่ SW ไป 800 หน่วยใช่หรือไม่ครับ..
ขอบคุณครับ

จากคุณ : Dragonman
เขียนเมื่อ : 23 มี.ค. 55 16:20:43

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com