Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ต่อไปนี้ผมจะไม่สอนวิธีจับปลานะครับ แต่จะจับมาให้กินกันเลย ติดต่อทีมงาน

จะได้ไม่ต้องเอาตังค์ไปให้พวก prop มันทุกวัน

ตามนั้น

หุ้นผมไม่ได้ติดตามนะครับ ดูบ้างคร่าวๆ ขี้เกียจ เล่นแต่ฟิวเจอร์

กลยุทธ์การเล่นหุ้นของแต่ละคนมันแตกต่างกันไป อยากกินคำโตๆ หรือคำเล็กๆ จะเต่า จะกระต่ายก็แล้วแต่
ตัวผมจัดอยู่จำพวกเก็งกำไร ใจร้อน ไม่ถือยาว เมื่อก่อนที่เล่นมี concept ประมาณนี้

ต้องดูสภาวะตลาดต้องเป็นบวก ถ้าสภาวะตลาดเป็นลบก็พอเล่นได้แต่ต้องเล่นสั้นแบบติ๊ดชึ่งจบภายในวัน ทางที่ดีควรหยุดเล่นจะดีกว่า (เสียน้อยเสียยาก เสียมากเสียง่าย) ต้องเล่นหุ้นที่ร้อนแรง ตัวไหนหมดแรงก็กระโดดไปตัวอื่น ไม่ต้องไปทนถือหุ้นนิ่งๆ ทื่อๆ ส่วนคุณสมบัติหุ้นที่จะขึ้น
1. Volume เข้า
2. Macd>+0 (จากลบมาบวกก็ได้ ขอบอก แรงงงง)
3. Rsi>50 (ไอจำพวก rsi ต่ำๆ พวกหุ้นถูกเมิน มันยังไม่ขึ้นหรอก rsi สูงๆ แรงงง ให้ถือไปจนหมดแรงงง)
4. Di+ > Di- (ซื้อก่อน + จะตัด - d ก็ได้นะ)
5. EMA5 > 10 > 25 (ตัดกันหมดขาขึ้นครบองค์ หรือสั้นๆ 5ตัด10 ก็ได้ หรือใช้เป็นแนวรับก็ได้ แต่ไม่ต้องใช้ถึงเส้น 50 100 200 หรอก นานไปแระ)

หุ้นคนในห้องสินธรเก่งๆเยอะนะครับ เห็นมีคนคอยตี channel สามเหลี่ยม จะรับจะต้าน ตัวในจะ break รู้หมดอ่ะ ครบอยู่แล้ว

แต่ s50 เฮียสี่เก่งครับ แต่ว่าโชว์แต่พอร์ทให้คนอื่นน้ำลายไหลอย่างเดียวอ่ะ ไม่บอกกันมั่งเลย

บางทีผมเห็นหน้าใหม่ที่อยากจะเล่น tfex  แล้วกล้าๆกลัว ก็อยากบอกว่าไม่ต้องกลัวครับมันไม่หน้ากลัวอย่างที่คิด ต้องมองให้มันง่ายๆเข้าไว้ อย่ามองให้มันยาก อย่าอ่อนไหวต่อการสวิงแค่นั้น

ผมเลยขอเป็นไกด์ไลน์แค่ S50 เท่านั้นนะครับ

แก้ไขเมื่อ 23 มี.ค. 55 18:06:20

แก้ไขเมื่อ 23 มี.ค. 55 17:44:20

จากคุณ : asforwealthy
เขียนเมื่อ : 23 มี.ค. 55 16:38:06

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com