Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ทำไมเล่นหุ้น รายได้ดีเกือบพอๆกับเจ้าของโรงงานเลยคะ ติดต่อทีมงาน

สงสัยหน่ะค่ะ กำลังจะจบวิศวกรปีหน้า แต่พอมาอ่านดูรายได้ของโบรเรอกร์เก่งๆแต่ละคน
รายได้เยอะเกือบจะเท่ากับเจ้าของโรงงาน ซึ่งเป็นเจ้าของปัจจัยการผลิตอีก ที่บ้านเป็นsupplierเล็กๆ ให้บริษัทผลิตชิ้นส่วนรถยนหน่ะค่ะ มาดูรายได้แล้วนี่มัน1/4ของรายได้ที่โรงงานเราเลย ทั้งๆที่ไม่ต้องมีเครื่องจักร ที่ดิน แรงงาน แต่รายได้ต่อเดือนคุณมากกว่าเจ้าของโรงงานบางโรงงานด้วยซ้ำไป แล้วบางคนก็ไม่ได้เรียนมามากมายอะไรด้วยซ้ำ ทำไมการเล่นหุ้นมันทำให้คนรวยได้มากมายขนาดนั้นเลยหรอคะ รู้สึกว่ามันน่าสนใจกว่าการมาเป็นวิศวกรการผลิตซะอีก เราแทบไม่ต้องมาแบกรับต้นทุนอะไรเลย

จากคุณ : คุณหนูหัดสวย
เขียนเมื่อ : 24 มี.ค. 55 09:09:50

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com