Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[รบกวนถามหน่อยครับ] ถ้าเราไม่มีหนังสือเชิญเข้าร่วมประชุมผู้ถือหุ้น เราสามารถ walk in ในวันงานได้เลยหรือเปล่าครับ? ติดต่อทีมงาน

คือ มีหุ้นตัวหนึ่งผมถือไว้น่ะครับ
เลยวันที่ขึ้น xm มาเกือบเดีอนแล้วครับ แล้วก็อีกประมาณ 1 เดือนก็ถึงวันประชุมแล้ว
ตัวอื่นที่วันประชุมไล่เลี่ยกันก็ส่งหนังสือเชิญมาหมดแล้วครับ
แต่ตัวนี้ยังไม่มีหนังสือเชิญประชุมเลยครับ
ไม่ทราบว่าแบบนี้ ผมสามารถ walk in ไปเลยหรือเปล่าครับ

ปล1. ผมถือหุ้นนี้มาเกือบปีแล้วครับ ไม่หลุดวันขึ้น xm แน่นอนครับ
ปล2. บริษัทนี้ไม่ค่อยมีข่าวหรือให้ข่าวอะไรเท่าไหร่ กำลังคิดอยู่ว่าบริษัทอาจไม่ส่งหนังสือเชิญประชุมผู้ถือหุ้นได้หรือไม่

ขอบคุณครับ

จากคุณ : lets_kick_off
เขียนเมื่อ : 24 มี.ค. 55 22:51:58

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com