Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ใครที่ลงทุนใน TG10-2 ของ SCB ไว้ ทองกองทุนโอนเงินเข้าบัญชีให้แล้วนะครับ ติดต่อทีมงาน

ปีที่แล้วผมลงทุนกับ TG10-2 ของ SCB ไว้ 50000 บาท คาดหวังว่าจะได้กำไร 10% เมื่อครบอายุตามที่ทางกองทุนตั้งเป้าไว้ รวมทั้งเอาเงินจำนวนเดียวกันลงทุนในกองทุนด้วยการเล่นเองด้วย อยากรู้ว่าถ้าตัวเองลงทุนเองจะได้กำไร 5000 บาทภายในระยะเวลาเท่าไหร่

ระหว่างทางก็มีเรื่องให้ลุ้นให้ใจหายใจคว่ำมาตลอด ทั้งตลาดหุ้นตกลงไป 800 กว่าจุด ตอนนั้นผมคิดตลอดว่า สงสัยเงิน 5 หมื่นบาทของผมมันจะเหลือกลับมาให้ผมซัก 2 หมื่นมั๊ยว้า  ฮ่าฮ่าฮ่า  

ส่วนเงิน 5 หมื่นบาทที่ผมลงทุนเอง ปรากฎว่าได้กำไร 5 พันบาทภายในระยะเวลาสี่เดือนครึ่งครับ ส่วนใหญ่ผมลงทุนในกองทุนทองคำแล้วช่วงนั้นทองวิ่งดีแท้ กำไรเลยมาไวกว่าที่คิดครับ

เมื่อกองทุน TG10-2 ต้องหมดอายุลงเมื่อสัปดาห์ที่แล้ว เมื่อเช้านี้มีเงินโอนเข้าในบัญชีผม 55172.65 บาท ซึ่งเมื่อคำนวณแล้วผมได้กำไรจากกองนี้ 10.3453% ต่อปีครับ (ได้เกินจาก 10% มาหน่อยนึงด้วย  ลูกสาว)

ต้องขอขอบคุณผู้บริหารกองทุนที่ทำได้ตามเป้าหมายอย่างที่"รับปาก"ไว้กับผู้ลงทุน อย่างน้อยก็ทำให้ผมมั่นใจใน SCB ว่า "ไปด้วยกัน ไปได้ไกล" มันมีอยู่จริง และผมเชื่อว่า กองทุนของ SCB มันจะต้องดีขึ้นกว่าที่เป็นมา (แม้ว่าผมยังจะติดดอยราคาจองของกองทุนทองคำ SCB ทั้งสองกองอยู่ก็เถอะ  หยอกเย้า  ฮ่าฮ่าฮ่า)

แต่ถ้าถามว่าผมจะลงทุนในกองทุนแบบ trigger fund อีกมั๊ย ขอบอกว่า คงไม่เอาแล้วครับ ผมคิดว่าผมรู้แนวทางการเล่นของตัวเองแล้วว่าจะลงทุนยังไงให้ได้กำไร 10% ต่อปี ซึ่งสำหรับผมมันมากเกินพอแล้วครับ แค่นี้ผมก็สามารถไปเที่ยวไหนก็ได้ในที่ๆที่อยากไป อยากกินอะไรก็ได้กิน ได้ทำงานหลักที่ตัวเองรักอย่างสบายใจแบบไม่ต้องมากังวลว่าครอบครัวจะมีเงินจับจ่ายเพียงพอหรือเปล่า ได้นอนหลับเต็มอิ่มในทุกๆคืน แค่นี้ก็สุขเหลือเกินสำหรับชีวิตคนที่ให้ความรู้ผู้อื่นมา 19 ปีแล้วครับ

ขออวยพรให้นักลงทุนห้องสินธรทุกท่านหาแนวทางการลงทุนของตัวเองให้เจอ ถ้าลงทุนแล้วต้องมาเครียดในทุกวัน ผมว่าหาอย่างอื่นทำแล้วมีความสุขจะดีกว่าครับ แม้จะได้เงินน้อยหน่อยแต่สุขใจกว่าแน่ครับ

ขอให้มีความสุขกับการลงทุนทุกๆท่านครับ

แก้ไขเมื่อ 26 มี.ค. 55 11:47:53

แก้ไขเมื่อ 26 มี.ค. 55 11:44:59

จากคุณ : กุ้งบก
เขียนเมื่อ : 26 มี.ค. 55 11:43:27

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com