Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

โอนเงินผ่าน SCBEasy โดนตัดเงินแล้ว แต่เงินไม่เข้าปลายทางครับ... ติดต่อทีมงาน

ผมโอนเงินจาก SCBEasy ไป KTB ชื่อบัญชีเดียวกัน วันนี้ เวลา 12:08 จำนวน 50,000 บาท ค่าธรรมเนียม 35 บาท
สถานะการทำรายการเป็น "ตัดบัญชีสำเร็จ" ไม่ใช่ "สำเร็จ" แบบทุกที

จนบ่ายสามเงินก็ยังไม่เข้า ผมเลยโทรเข้า call center SCB บอกว่าอาจจะขัดข้องระหว่างทำการโอน ขอเวลาตรวจสอบ

ผมเลยโทรไปเช็คกับ KTB ก็ไม่มีเงินเข้าบัญชีจริงๆ และบอกให้ต้นทางตรวจสอบ

ผมเลยโทรกลับไปที่ SCB อีกครั้ง เพื่อขอยกเลิกรายการและคืนเงินเข้าบัญชี
เพราะเป็นเงินหมุนเวียนที่ใช้ในการทำธุรกิจ จะให้ลอยเคว้งอยู่กลางอากาศกี่วันก็ไม่รู้คงไม่ได้
แต่เจ้าหน้าที่ก็บอกยกเลิกรายการไม่ได้ ต้องรอตรวจสอบ แล้วผมจะต้องรอถึงเมื่อไหร่ครับ???

จากคุณ : Gotcha.
เขียนเมื่อ : 26 มี.ค. 55 15:28:53

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com