Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ผมอยากเล่นหุ้น ติดต่อทีมงาน

อย่ามองว่าผมเกรียนเลยครับ ผมมาตั้งกระทู้ในห้องนี้เป็นครั้งแรก

ผมอยากเล่นหุ้นครับ แต่เล่นไม่เป็น ความจริงจะซื้อหนังสือมากสักเล่ม ศึกษา การเล่นหุ้น แต่ตอนนี้ยังไม่ได้ออกไปข้างนอก ใจร้อนอยากรู้ข้อมูลสุด ๆ  และ อยากได้คำตอบและคำแนะนำจาก ผู้ชำนาญเรื่องหุ้นในห้องนี้นะครับ หวังว่าเพื่อน ๆ คงช่วยเหลือผมได้ไม่มากก็น้อย

1. เงิน 100000 บาท เล่นได้มั้ยครับ เค้าซื้อขายขั้นต่ำกันเท่าไรครับ
2. เล่นผ่าน Broker หรือ ว่า เล่นด้วยตัวเองดีครับ
3. ถ้าผมเล่นด้วยตัวเอง ควรเปิดบัญชีที่ใหนดีครับ scb ดีมั้ย
4. มีค่าธรรมเนียม หรือ ภาษีการซื้อขายหุ้นมั้ยครับ และมีค่าอย่างอื่นอีกมั้ย
5. หุ้น กับ อนุพันธ์ มันตัวเดียวกันหรือไม่ครับ

ความจริงผมมีเรื่องถามมากมายเลยครับ แต่ขอเท่านี้ก่อน ขอบคุณล่วงหน้าที่มาตอบครับ

จากคุณ : เด็กชิน
เขียนเมื่อ : 28 มี.ค. 55 17:22:48

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com