Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ธนาคารไทยพาณิชย์มีนโยบายให้ลูกค้าร้องเพลงพี่เบิร์ดได้หรอคะ? ติดต่อทีมงาน

คือโทรไปคอลเซ็นเตอร์ 027777777 น่ะค่ะ รอนานมากกกกกกกกกกกก
โทรไปหลายรอบมากแล้ว ได้ฟังแต่เพลงพี่เบิร์ด ฟังจนจะร้องได้ละ เลยอยากทราบว่าทางธนาคารมีนโยบายทางด้านนี้รึป่าว แบบว่าอยากให้ลูกค้าธนาคารทุกคนร้องเพลงนี้ได้

คือจะสอบถามเรื่องบัตรเครดิตน่ะค่ะ

ขอเสนอแนะนะคะ จริงๆถ้ามีนโยบายแบบนี้ น่าจะส่งเนื้อเพลงมากับใบแจ้งยอดแต่ล่ะเดือนก็ได้นะคะ ส่วนพวกทำนองไรงี้ก็โปรโมททางทีวีเอา อย่ามาสร้าง Captive Audience แบบนี้ค่ะ ไม่ดีนะคะ แต่ก็ยอมรับว่าได้ผล เพราะตอนนี้ดิฉันร้องได้แล้วค่ะ!! คือเข้าใจนะคะ ว่าจ้างมาแพง เลยจะใช้ให้คุ้ม แต่สงสารลูกค้าเถอะค่ะ ลูกค้านะคะ ลูกค้า!!!

แล้วนี่ไม่ใช่ครั้งแรกนะคะ ที่มีการร้องเรียนเรื่องแบบนี้ ทำไมไม่มีเจ้าหน้าที่มาตอบคำถาม (ในกระทู้ก่อนๆ) หรือขอโทษ หรือปรับปรุงใดๆเลย หรือโลกแคบคะ ไม่เล่นอินเตอร์เน็ตเลยไม่เคยรับรู้ว่าคอลเซ็นเตอร์น่ารำคาญขนาดไหน

อยากทราบว่าใครมีเบอร์อื่นมั๊ยคะ ที่จะติดต่อขอยกเลิกการใช้บัตรเครดิตอ่ะค่ะ เพราะขี้เกียจรอคอลเซ็นเตอร์

ปล.ชอบพี่เบิร์ดนะ แต่อย่าเอามาใช้ในทางที่ผิด

ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : Primavera Spring
เขียนเมื่อ : 29 มี.ค. 55 21:13:23

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com