Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ถามเรื่องการฝาก-ถอน ของ MEbyTMB ครับ ติดต่อทีมงาน

ผมได้อ่านกฎต่างๆของ MEbyTMB มาบ้างแล้ว แต่ยังมีข้อสงสัยอยู่ครับทั้งเรื่องการฝากและการถอน ขอถามแบ่งเป็นข้อๆนะครับ

เรื่องการฝากเงิน
1. ผมสามารถฝากเงินสดที่เคาน์เตอร์ ธ.ทหารไทยได้หรือไม่ครับ หรือว่าฝากได้เฉพาะที่ตู้ฝากเงินสดและโอนทางตู้ATM เท่านั้น
2. ถ้าผมจะให้เบอร์บัญชี MEbyTMB แก่ลูกค้า แล้วให้เขาโอนเงินเข้าโดยตรงจะได้ไหมครับ มีปัญหาอะไรหรือเปล่า (แต่ผมก็ไม่รู้เหมือนกันนะครับว่าเขาจะเอาเงินเข้าที่ธนาคารไหน ATMไหน เข้าเป็นเงินสดหรือเช็ค)
3. การฝากเงินต้องทำก่อน 22.00น. ของแต่ละวันถึงจะคิดดอกเบี้ยในวันนั้นๆใช่ไหมครับ

เรื่องการถอนเงิน
1. การถอนเงินโดยให้โอนเข้าบัญชีทหารไทยทำได้เดือนละกี่ครั้ง เงินเข้าทันทีหรือไม่ และถ้ามีการนับครั้งการถอนจะนับรวมกับครั้งที่ผมโอนเข้าบัญชีธนาคารอื่นๆหรือเปล่า
2. การถอนเงินผ่านธนาคารอื่นๆ ทำได้เดือนละ 2 ครั้งใช่ไหมครับ และถ้าผมจะถอนครั้งที่ 3,4,5,... จะคิดค่าธรรมเนียมอย่างไร
3. การนับครั้งที่ถอนที่บอกว่าเดือนละ 2 ครั้ง นับตามเดือนในปฏิทินหรือนับตามระยะเวลาวัน เช่่นยกตัวอย่าง สมมุติผมถอนเงินในวันที่ 30,31 มี.ค. และ 1 เม.ย. แบบนี้จะนับว่าผมถอนเกินเดือนละ 2 ครั้งหรือเปล่า
4. ถ้าผมจะถอนเงินแล้วให้ได้เงินในวันนั้นเลย(กรณีที่ให้โอนเข้าบัญชีธนาคารอื่น) ผมต้องถอนก่อน 9.00 น. และจะได้เงินเวลา 17.00น.ในวันเดียวกันใช่มั๊ยครับ
5. ถ้าผมถอนเงินในวันศุกร์หลัง 9โมงเช้า ผมจะได้เงินในวันไหน เสาร์หรือจันทร์ และได้กี่โมง(และขอถามเผื่อในวันก่อนวันหยุดธนาคารด้วยนะครับว่าเหมือนกันหรือเปล่า ถ้าเหมือนกันมีการประกาศวันหยุดธนาคารหรือไม่)
6. กรณีที่ถอนแบบโอนเงินวันถัดไป เงินที่ปรากฎในหน้าเว็บ MEbyTMB จะถูกหักไปเลยทันทีนับตั้งแต่ผมกดปุ่มโอนเงินและใส่ OTP หรือเปล่า หรือจะไปหักตอนที่เงินผมไปเข้าบัญชีที่ผูกไว้แล้ว

**7. ระหว่างที่ผมฝากหรือถอน หากระบบของธนาคารเกิดความขัดข้องในเวลานั้นพอดี เงินของผมจะหายหรือไม่ และมีมาตรการรับผิดชอบอย่างไร

ปล. ขออภัยนะครับหากผมอาจจะถามยาวไปหน่อยครับ แต่ยังไงก็รบกวนด้วยนะครับ ^^

จากคุณ : เด็กผี2522
เขียนเมื่อ : 7 เม.ย. 55 11:13:14

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com