Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มีเงินเย็นอยู่ 1 แสนบาท ติดต่อทีมงาน

ต้องการนำเงิน 1 แสนนี้ มาลงทุน เป้าหมายคือให้ได้ 5 แสนภายในเวลา 1 ปีครึ่ง - 2 ปีครึ่งครับ อยากทราบว่าลงทุนอะไรดีครับ   :-)

Edit : หลังจากดูพี่ๆที่มาตอบแล้วคาดว่าน่าจะไม่น่าได้ตามนั้น งั้นผมขอเปลี่ยนเป็น เงินเย็น 1 แสนบาท เป้าหมายคือ 3 แสนบาท ภายในเวลา 3 ปี หล่ะครับ พอจะมีทางเป็นไปได้ใหมครับ รับความเสี่ยงได้ปานกลาง ครับ แล้วก็รบกวนอย่าตำหนิในความรู้น้อยอย่างผมนะครับ ผมแค่เอาเงินที่มี แล้วมาตีโจทย์จำนวนเงินที่ต้องการและระยะเวลาที่ต้องการ จึงได้คำถามแบบนี้มา ผมแค่อยากรู้ถึงวิธีว่ามีทางไหนบ้างหรือไม่ ยังไงรบกวนอย่าใช้คำพูดตำหนิเลยนะครับ ผมอยากได้แค่ความรู้ครับ ขอบคุณครับ :-)

แก้ไขเมื่อ 14 เม.ย. 55 15:38:50

แก้ไขเมื่อ 14 เม.ย. 55 15:35:46

จากคุณ : คนอ้วน ณ ปัจจุบัน
เขียนเมื่อ : วันเนา 55 14:45:02

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com