Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ผมมีความลับของตัวเองมาเล่า.. ติดต่อทีมงาน

ในฐานะที่ผมไม่มีตัวตนนะ เป็นคนโนเนมคนนึง แต่รู้สึกอบอุ่น มีสังคมที่เราได้พูดคุย ได้อ่านแนวคิดดีๆ ความรู้ดีๆจากหลายๆท่าน ผมมีเรื่องที่คิดอยู่ในใจ จะมาเล่าให้ฟัง ....

ผม3xแล้ว ยังโสด มีกิจการเล็กๆมีน้องๆช่วย ให้เงินเดือนเค้าไปแบบเค้าอยู่ได้สบายๆ เราดูแลทุกอย่าง ดูแลแม่ด้วย อยากกินไรบอก มีบ้านให้อยู่สบายๆ มีตังค์ให้ใช้ ไม่ต้องคิดอะไรแล้ว

ทุกวันนี้มีแม่เท่านั้น ที่ผมห่วง น้องไม่ห่วง เพราะเราทำกิจการไว้แล้ว คงอยู่ได้ ถ้าเราไม่อยู่

เมื่อสงกรานนี้ เค้าไปเที่ยวกันหมด ผมไม่มีใครเลย น้อง แม่ หลาน(ลูกของน้อง) มันเคว้งมาก ถ้าซักวันผมไม่มีแม่อยู่ เป็นเพื่อน ผมจะอยู่ยังไง อยู่ทำไม ? เพราะมีเค้าเท่านั้น ที่ผมบอกทุกอย่าง มีเงินกี่บาท แม่รู้คนเดียว

ถ้าไม่มีแม่....ผมอาจจะยกกิิจการให้น้อง แล้วบอกมัน แบ่งพี่ซัก...%ก็พอ ที่เหลือเอ็งเอาไป มันเยอะแหละต่อเดือน หลายเท่าจากที่มันได้ตอนนี้ด้วย

ผมอาจจะไปเรื่อยๆ กับรถซักคัน ค่ำไหนนอนนั้น ที่ไหนสวย ก็อยู่หลายๆวัน แล้วก็ไปที่อื่นต่อ ที่จริงผมเคยฝันอยากมีรถบ้าน แต่มันจะดีมั้ยนะ อืม....

มีเน็ตออนไลท์ได้หมด แค่ได้ปันผลจากกิจการเล็กๆของเรา ก็น่าจะพอกิน ลงทุนหุ้น กินปันผลด้วย

ไปเรื่อยเปื่อย ถ่ายรูปที่ชอบ เอามาลงให้เพื่อนๆดู ที่ไหนน่าสนใจก็อยู่นานหน่อย ไปหัดทำไรที่ไม่เคยทำ ไปเรื่อยๆ เผลอก็ขับออกไปประเทศเพื่อนบ้าน

เอ๊ะ....ผมคิดคล้ายใครมั้ย ไม่สิ เฮียแกรวยจะตาย ไปแบบคนรวย คนใช้เป็นสิบ 55

ที่พูดมาเป็นแผน2น่ะครับ เหมือนที่เราเคยคิดอยากมีเงินกี่ล้านนั่นแหละ เอ่า...พอมีแล้วไง ทำไงต่อ มีแล้วจะใช้มั้ย รึเก็บจนตายไปกะตัวเลขบล้าๆๆๆ

หวังว่าผมจะไม่ต้องใช้แผน2นะครับ ถ้าผมมีครอบครัวซะก่อน 555

จากคุณ : อมยิ้มไม่หวาน
เขียนเมื่อ : 16 เม.ย. 55 00:49:52

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com