Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

โดนล้วงกระเป๋าเอาบัตรเดบิต กสิกร รูดไป5หมื่นบาท อายัดช้าไป5นาที ติดต่อทีมงาน

คืนวันที่17ที่ผ่านมา ผมไปเที่ยวที่ร้านนั่งเล่นทองหล่อ ไม่ได้พกกระเป๋าเงินไป แต่พกเป็นบัตรATMไป
ใส่กระเป๋าหลังไว้ แล้วก็มีกระเทยมาขอเต้นที่โต๊ะด้วย ประมาณครึ่งชั่วโมง
จนผมไปเข้าห้องน้ำ ออกมากระเทยหายไปเลยล้วงดู ปรากฏว่าเงินสดกระเป๋าหลังขวา กับบัตรatm2ใบในกระเป๋าหลังซ้าย โดนล้วงออกไป

ก็เลยไปโทรอายัดทั้ง2ใบ จนวันนี้เอาสมุดไปปรับ พบว่า ของกรุงศรีไม่มีปัญหา แต่ของกสิกร
ผมอายัดเวลา2.00น.  แต่โดนมันรูดไป 50000 เวลา1.55 ของวันที่18
ผมสงสัยว่ามันรูดที่ไหนอย่างไร ตอนนี้เลยกำลังไปแจ้งความที่สน.ทองหล่อ
ผมมืดไปหมดแล้วครับ แม่ก็ร้องไห้
ทางกสิกรบอกขอเวลา4วัน กว่าจะรู้เรื่อง ว่าเอาไปรูดที่ใดแล้วจะแจ้งมา
เฮ้อ4วัน ไม่รู้จะทำยังไงกับหนี้ที่ไม่ได้ก่อ
พี่k8888 ช่วยด้วยนะครับ จะรู้เร็วกว่านี้ได้มั๊ย

จากคุณ : ลูกเจ๊หน่อย
เขียนเมื่อ : 19 เม.ย. 55 17:51:29

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com