Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ค่าบัตรATM กสิกรไทย 400 บาท ติดต่อทีมงาน

สืบเนื่องจากเคยตั้งกระทู้ถามเรื่องค่าบัตร ATM ของกสิกรไทย http://www.pantip.com/cafe/sinthorn/topic/I11986732/I11986732.html
จึงได้เข้าไปดูในเว๊บของกสิกรไทย ก็ได้รู้ว่าค่าบัตร ATM เท่ากับ 300 บาท (ค่าแรกเข้า 100 บาท ค่ารายปี 200 บาท)

วันนี้จึงได้ไปเปิดบัญชีของกสิกรไทย ที่สาขาเซ็นทรัลชลบุรี

ตอนเริ่มเปิดบัญชี ผมจึงถามก่อนเลยว่า ค่าทำบัตรเท่าไหร่ครับ เจ้าหน้าที่ของกสิกรบอกว่า ค่าทำบัตร 400 บาท

ผมเลยงง -_-" และบอกว่า 300 บาทไม่ใช่หรอครับ
เจ้าหน้าที่ : ทีนี่มีแต่แบบ 400 ค่ะ มีรูปด้วย ค่าแรกเข้า 150 ค่ารายปี 250

ผมเลยหยิบค่าธรรมเนียมที่พิมพ์จากเว๊บกสิกรขึ้นมาให้ จนท. ดู (ผมพิมพ์เตรียมไปเพราะคิดว่าต้องเจอเหตุการณ์แบบนี้) และบอกว่า  เนี่ย ผมดูมาจากในเว๊บเนี่ย มันแค่ 300 น่ะ

จนท. : อ้อ ดูมาจากในเว๊บเหรอค่ะ (แล้วก็เงียบ)
ผม : ผมยืนยันว่า ผมจะทำแบบธรรมดา ที่ราคาต่ำสุด 300 บาทครับ
จทน. : เงียบ

ระหว่างนั้นมี จนท. อีกคน นั่งใกล้ๆกัน คงฟังอยู่นาน เลยเดินมา และบอกว่า ถ้ายังไม่สะดวกทำบัตร ATM วันนี้ ก็เอาไว้วันหลังก็ได้น่ะค่ะ

ผม : ผมมาแล้ว ยังไงก็คงต้องทำครับ แล้วก็สะดวกที่สาขานี้ด้วย แต่ผมต้องการทำแบบราคาต่ำสุด รายปี 200 บาท

จนท.ที่เดินมา : อันนี้รายปี 250 บาท เพิ่มแค่ 50 บาทเอง แล้วก็ทำอะไรได้เยอะกว่าด้วยค่ะ

ผม : ผมเอาไว้กดเงินอย่างเดียวครับ ไม่ได้ทำอย่างอื่น ไม่อยากเสียเพิ่มฟรีๆ ปีล่ะ 50 บาท (ผมพูดแล้วยิ้มด้วย เพื่อไม่ให้บรรยากาศมันดูซีเรียสเกินไป เดี๋ยวจะหาว่าผมมากวนส้นเท้า)

จนท. คนที่เดินมาทีหลัง พอดีเค้าติดลูกค้าคนอื่นอยู่ด้วย เลยเดินกลับไป ไม่พูดอะไรต่อ

จนท. คนเดิม เลยอธิบายต่อว่า ส่วนใหญ่สาขาที่มีตู้สำหรับติดรูป (ชี้ไปที่ตู้ด้านหลัง) จะไม่เอาแบบธรรมดามาค่ะ

ผมก็นั่งคิดว่า ตกลงเค้าไม่มีแบบ 300 บาทจริงๆ หรือเค้าจะบังคับให้เราทำแบบ 400 บาทให้ได้เนี่ย อยากจะถามว่าเป็นนโยบายของทางกสิกรเหรอ แต่ก็ไม่อยากจะเรื่องมากอีก

เลยบอกว่า โอเคครับ เลยต้องเสียแบบ 400 บาทเลย (ค่าแรกเข้า 150 บาท ค่ารายปี 250 บาท)

แล้วตกแล้ว มันเป็นนโยบายของทาง ธนาคารกสิกรไทยหรือเปล่าครับ

แก้ไขเมื่อ 22 เม.ย. 55 12:34:32

จากคุณ : rukthaichonburi
เขียนเมื่อ : 22 เม.ย. 55 12:33:07

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com