Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เกี่ยวกับการสมัครบัตรเครดิตของ KTC และ SCB ครับ ติดต่อทีมงาน

พอดีมีคำถามเกี่ยวกับการสมัครบัตรอยู่ประมาณ 2 คำถาม สองธนาคาร อาจจะรบกวนตอบแยกหน่อยนะครับ

1. สมัครบัตรเครดิต KTC ไปตั้งแต่ 29 มีนาคม ที่ผ่านมา จนท.บอกใช้เวลาประมาณ 3 สัปดาห์ ตอนนี้ถ้านับวันจริง ถึง 3 สัปดาห์แล้ว แต่ถ้าวันเวลาทำการจริงจะหักช่วงสงกรานต์ไป อาจไม่ถึง 3 สัปดาห์ เลยอยากทราบว่าเพื่อนๆที่เคยสมัครไปของ KTC นี่ใช้เวลาประมาณเท่าไรครับ แล้วจะมีโทรมาสอบถามเลย(ดูข้อมูลจากห้องนี้มาบ้าง) หรือจะแจ้งผลทางไปรษณีย์เลยครับ เพราะว่ารอมาช่วงนึงล้ว ยังไม่กล้าโทรถาม cc เลยถามในนี้ก่อนครับ

2. ถามเป็นข้อมูลให้แฟนครับ พอดีเค้าเคยสมัครบัตรเครดิต SCB ไปแล้ว แต่ว่าไม่ผ่าน แต่ทราบว่ามีการสมัครแบบใช้วงเงินค้ำประกัน (ฐานเงินเดือนไม่สวย แต่มีเงินก้อนค่อนค้่างสูง เค้าเป็นพวกพวกไม่ชอบรอไม่ชอบลุ้นเท่าไร) เลยอยากรู้ว่าทาง SCB เองมีเงื่อนไขในการรอเพื่อยื่นสมัครบัตรเครดิตอีกครั้งประมาณกี่ิเดือนครับ ในกรณีที่จะสมัครแบบวงเงินค้ำประกันจะสามารถสมัครได้เลยหรือไม่ หรือมีเงื่อนไขอย่างไรครับ

มีประเด็นสงสัย 2 ประเด็น ครับ ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกๆคำตอบครับ

จากคุณ : six Ugly
เขียนเมื่อ : 22 เม.ย. 55 21:40:52

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com