Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

บัตรเครดิต SCB รบกวนขอ SCB Reward ใหม่ๆ และไม่แพงกว่าบัตรอื่นได้ไหม ติดต่อทีมงาน

อยากให้ SCB ปรับปรุง SCB Reward หน่อยได้ไหม เพราะไม่ไหวจะทนแล้ว

1. สินค้า Reward ช่วยปรับปรุงให้มันสม่ำเสมอได้ไหม ปีที่แล้วทำ Catalog ซะอลังการ แต่มาปีนี้ไม่มีอะไรเลย เดือนที่แล้วมีลูกค้าโวยไปทีก็จัดของใหม่เข้ามา 1 lot พอมาเดือนนี้ก็เงียบอีกล่ะ คือถ้ามันลำบากมากนัก ไม่เอา Catalog อลังการก็ได้ หรือไม่ต้องมาเดือนละหลายๆชิ้นก็ได้ แต่เอาแบบให้มีของใหม่ๆมาให้แลกเรื่อยๆ เดือนล่ะไม่กี่ชิ้นก็เอาล่ะ ถ้าของมันดูน่าสนใจจริง ยินดีแลกอยู่แล้ว

2. สินเค้า Reward อย่าเอาเปรียบกันมากนัก ของบางอย่างคิดคะแนนไปๆมาๆแล้ว เอาคะแนนไปแลก Voucher แล้วไปซื้อในห้างยังถูกกว่าใช้คะแนนแลกเยอะ

3. SCB Reward WOW ขอให้ WOW จริงๆ ไม่ใช่ WOW แล้วคิดไปคิดมายังแพงกว่าสินค้าแลกคะแนนธรรมดาของบัตรอื่นอีก เช่นที่เพิ่งเจอมาวันนี้เลย

เครื่องดูดฝุ่น Electrolux Z803
บัตร C : ใช้คะแนน 41,500
ถ้าเทียบเป็นเงินสด บัตรนี้เค้าให้ 10,000 คะแนน ได้ 1,000 บาท
เท่ากับว่าของชิ้นนี้ราคา 4,150 บาท

บัตร SCB (เป็น SCB WOW ด้วยนะ) : ใช้คะแนน 59,000
ถ้าเทียบเป็นเงินสด บัตรนี้เค้าให้ 12,000 คะแนน ได้ 1,000 บาท
เท่ากับว่าของชิ้นนี้ราคา 4,916 บาท

แปลว่าของ SCB แพงกว่าชาวบ้านไป 766 บาท

และถ้าเทียบกับราคาซื้อจากห้าง เอาราคาห้าง H ล่ะกัน เป็นราคาซื้อบนเว็บส่งถึงบ้านนะ
ราคาที่ 3,990 บาท + ค่าส่งถึงหน้าบ้าน 300 บาท = 4,290 บาท
ซึ่งทำให้ SCB แพงกว่า 626 บาท

นี่แค่ตัวอย่างเดียวนะครับ ถ้าจับสินค้า Reward มาพิจารณาก็จะเจออาการแบบเดียวกันนี้หมดแทบทุกตัว ตัวที่คำนวนแล้วคุ้มค่าที่จะแลกแทบหาไม่เจอเลยครับ จนไม่คิดจะแลกเป็นของล่ะ และเป็นเงินหรือ Voucher น่าจะดี แต่มันใช่เหรอครับ ถ้าสะสมแต้มมาเพื่อเอาเงินมันคงไม่ใช่มั้งครับ ไม่งั้นก็ใช้ Family Plus ไปแล้วล่ะครับ ผมว่าระบบคะแนนแลกของมันดูน่าสนใจและมีคุณค่ามากกว่าครับ (แต่ไม่ใช่อะไรที่จะเอาเปรียบคะแนนกันอย่างนี้)

รบกวนขอให้ปรับปรุงเท่านี้แหล่ะครับ ก่อนจะเลิก SCB ไปใช้บัตรอื่นที่ดูคะแนนสะสมมีคุณค่ากว่า

จากคุณ : oatcpe
เขียนเมื่อ : 26 เม.ย. 55 17:19:47

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com