Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เม่าสินธรขอรายงานตัวครับ(ได้รับLoginวันนี้ครับ)อยากเล่าประสบการณ์เม่าครับ ติดต่อทีมงาน

ผมศึกษาหนังสือเกี่ยวกับหุุ้นเมื่อกลางปี53(อ่านไม่น้อยกว่า10เล่ม เล่มแรก ตีแตก ของ อ.นิเวศ VI เลยเป็นแรงบันดาลใจในการลงทุนในหุ้น) และสมัครโบรกแบบแทรดออนไลน์เมื่อปลายปี 53 ผมเริ่มเล่นหุนเมื่อต้นปี 54 ตอนนั้น Set ไต่ระดับที่ประมาณ 1000 +- 100  ครั้งแรกซืื้อ Glow ที่ 39บ. ขายที่ 44 บ.(ช่วงนั้น Glow ตกจากราคา 50 กว่าๆ เลยคิดว่าน่าจะรีบาวน์ได้ เพราะการใช้ไฟฟ้ามีแต่จะเพิ่มขึ้น)  ก้คิดว่าตัวเองคิดถูกเลยซื้อ CWT อีก ที่ 7.8 บาท ซื้อประมาณ 60 % ของ ปอด  Mint 20% ที่ 12 กว่าๆ อีก 20 % การบินไทยครับพี่น้อง ที่ 29 บาท สรุป เมื่อ เซ็ต ตกลงที่ 950 ก็ยังไม่คัด  Set ที่ 8ร้อยปลายๆ ผมถึงมาคัด  โดนไป 40% ของปอด จุกเลยครับ (ปอด ของผมไม่ใหญ่มาก ประมาณ 6 หลัก ต้นๆ) ทุกวันนี้ ถ้าผมยังถือหุ้นที่ผมซื้อไว้คง......... นั่่นคือบทเรียนที่ผมได้รู้(รู้โดยไม่ท่องแท้ผมไม่โทษใครเลยนอกจากตัวผมเอง) และตอนนี้ผมจะต้องมีจิตใจที่เข้มแข็งกว่าเดิม เป็นกำลังใจให้ผมด้วยนะครับ

จากคุณ : isaranew57
เขียนเมื่อ : 26 เม.ย. 55 22:02:18

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com