Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สอบถามเรื่อง refinance ย้ายหนี้นอกระบบครับ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีครับ ขอเกริ่นเรื่องราวก่อนนะครับ....

คือผมต้องการจะย้ายหนี้นอกระบบมาให้อยู่ในรูปแบบของการรีไฟแนนซ์ครับ (ซึ่งหนี้นอกระบบเค้าคิดดอกเบี้ยแพงมาก) และอยากจะขอกู้ธนาคารในรูปแบบของสินเชื่อเพื่อการซื้อบ้าน โดยจะทำเรื่องเป็นการซื้อบ้านจากแม่ของผมให้มาเป็นของผมเอง แล้วจากนั้นก็จะโอนชื่อบ้านมาเป็นของผม(ย้ายหนี้ที่เป็นชื่อแม่ผมมาเป็นชื่อผมแทน)
   ซึ่งผมได้ติดต่อส่งเอกสารต่าง ๆ ที่ธนาคารสีน้ำเงินต้องการไปแล้ว และตอนนี้เวลามันก็ล่วงเลยมากว่า 2 อาทิตย์แล้ว ยอมรับว่าร้อนใจมากเลยครับไม่รู้ว่าจะได้หรือไม่ได้....

***จากรายละเอียดดังกล่าว ขอถามว่า...
1.  เรื่องที่กล่าวมาเข้าเกณฑ์สำหรับธนาคารในการให้สินเชื่อเพื่อการซื้อบ้านรึเปล่า ถ้าไม่เข้าเกณฑ์ สินเชื่อหรือธนาคาร ไหนที่จะให้ความช่วยเหลือกับ case นี้ได้บ้าง
2.  หากดำเนินการพิจารณาให้สินเชื่อจะใช้เวลากี่วันหลังจากยื่นเอกสารแล้ว
และ 3. ถ้ามีำคำแนะนำเพิ่มเติม ก็จะเป็นพระคุณอย่างสูงเลยครับ

รบกวนผู้รู้ช่วยตอบข้อสงสัยด้วยนะครับ  ขอบคุณคับ  :)

แก้ไขเมื่อ 29 เม.ย. 55 14:08:16

จากคุณ : สบู่หล่น
เขียนเมื่อ : 29 เม.ย. 55 13:55:56

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com