Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

SCB easy ไม่มีบัตร atm ซื้อตั๋วแอร์เอเชียได้ไหมคะ (+บ่นเรื่องทำบัตรนิดหน่อย) ติดต่อทีมงาน

เมื่อก่อนเคยมีบัตร atm ค่ะ แต่ว่ามันหาย ยังไม่ได้ทำใหม่เลย
ทุกวันนี้ใช้วิธีถอนกับสมุดเอา เริ่มคิดว่าไม่ต้องทำบัตรแล้วก็ได้มั้ง
แต่พอดีเห็นว่าแอร์เอเชียกำลังจะมีโปร 0 บาท
แล้วที่ผ่านๆ มาตอนจองมันต้องใช้เลขบัตรด้วย
แบบนี้เรามีวิธีไหนที่ใช้ scb easy จ่ายโดยไม่ต้องทำบัตรไหมคะ

แล้วก็ขอบ่นอีกนิดนึง
ตอนเพิ่งหาย เราจะไปทำบัตรใหม่
ก่อนทำก็ถาม จนท.ก่อนแล้วว่า "มีบัตร atm แบบธรรมดาไหมคะ"
เพราะเราไม่อยากได้บัตรเดบิตที่รูดได้ กลัวหายแล้วโดนเอาไปใช้
จนท. "มีค่ะ" แล้วก็เอาเอกสารมาให้กรอก
พอกรอกเสร็จ บอกว่า "อันนี้จะเป็นบัตรเดบิตนะคะ บลาๆๆๆ"
เราก็อ้าววว จะเอาแบบธรรมดานะ ไม่ใช่เดบิต ก็บอกเค้าไปว่า
"อยากได้ atm แบบธรรมดาค่ะ ไม่ใช่บัตรเดบิต"
จนท. "แบบธรรมดาตอนนี้หมดค่ะ"
เรา (นึกในใจ) ไหนตอนแรกบอกมีไงฟระ
เหมือนเธอล่วงรู้ความคิดในใจ บอกต่อมาว่า
"ครั้งหน้าถ้าจะมาทำ รบกวนบอกด้วยนะคะ ว่าเอาแบบที่รูดไม่ได้..." (แล้วอะไรอีกไม่รู้ จำไม่ได้ละ)
ก็เลยงงไปเลย เดี๋ยวนี้บัตร atm แบบพื้นฐานที่สุดมันไม่ได้เรียกว่าบัตร atm ธรรมดาแล้วรึ....

บ่นยาวเลย ขออภัยค่ะ (จริงๆ ประเด็นหลักคือจะถามเรื่องแอร์เอเชียนะ 5555)

แก้ไขเมื่อ 12 พ.ค. 55 05:12:49

จากคุณ : เขียบเองฮ่ะ
เขียนเมื่อ : 12 พ.ค. 55 05:10:07

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com