Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ค่าธรรมเนียมรายปีบัตรเครดิต ถ้าเราไม่จ่าย เท่ากับยกเลิกในปีต่อไปเลยไหมครับ ติดต่อทีมงาน

ค่าธรรมเนียมรายปีบัตรเครดิต ถ้าเราไม่จ่าย เท่ากับยกเลิกในปีต่อไปเลยไหมครับ

พอดีผมลืมไปน่ะครับว่าถึงรอบบิล(ปี)ที่ต้องเสียค่าธรรมเนียมรายปีแล้วของ Citibank (และ UOB)

แล้วมาเห็น Statement
Citibank มีค่าธรรมเนียมรายปี + Vat รวมแล้ว 4xxx บาท
UOB มีค่าธรรมเนียมรายปี + Vat รวมแล้ว 1xxx บาท

พอดีว่าบัตรใบนี้ผมไม่ได้ใช้และไม่มียอดหนี้คงค้างอยู่เลย (มีตังผมจ่ายเกินไปอยู่นิดหน่อย) สมัครเพราะจะเอาของแถม

แล้วทีนี้ถ้าผมไม่อยากจ่ายค่าธรรมเนียม (รวมถึงไม่อยากจ่ายไปก่อนแล้วค่อยคืนมาในบัตรทีหลัง)

ผมสามารถขอยกเลิกได้เลยหรือเปล่าครับ

หรือถ้าผมไม่จ่ายเท่ากับว่ายกเลิกเลยหรือเปล่าครับ (เพราะเก็บค่าธรรมเนียมล่วงหน้านี่นา)
แล้วถ้าไม่จ่าย นี่เท่ากับว่าผิดนัดชำระหนี้เลยหรือเปล่าครับ (ติดบูโร?)

ขอบคุณครับ

แก้ไขเมื่อ 12 พ.ค. 55 22:07:30

จากคุณ : boydz
เขียนเมื่อ : 12 พ.ค. 55 22:05:24

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com