Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ช่วยผมด้วย KIMENG ทำ ผมโดน กลต. ยึดเงิน (เค้าหาว่า short sell) ติดต่อทีมงาน

เรื่องมีอยู่ว่า

ก่อนเปิดตลาด วันที่ 10/5/55 ผมโอนหุ้น THCOM จาก port Cash balance ไป   port Cash 1,800 หุ้น. เพื่อหวังจะไปขายที่ port cash เพื่อนำเงินออกมา ซึ่งจะโอนได้ก็ต้อง วันรุ่งขึ้น

จึงยังคงมี หุ้น THCOM ใน port เป็นปกติ แต่เนื่องจากวันนั้นตลาดลง ผลจึงตัดสินใจขายไป ที่ 15.80 แล้วไปรับกลับมาที่ 15.00 ผมทำรายการอย่างราบรื่น
จนวันที่ 11/5/55 KIMENG โทรมาแจ้งว่าผม Short sell และ กลต. ยึดเงิน กำไรจากการขาย และซื้อกลับ

ยังไงรบกวนผู้รู้แนะนำด้วยครับ ว่าจะไปเอาเงินคืนได้รึป่าว

เพราะอันที่จริงถ้ามันไม่ถูกต้องก็ไม่ควรให้ผมทำรายการได้นะครับ(ผมเป็นรายย่อยคนนึง จะไปรู้เรื่องราวอะไรซับซ้อนขนาดนั้น)
ที่ผมเขียนมานี้ต้องการจะให้ KIMENG ช่วยรับผิดชอบ จากความผิดพลาดของระบบ

จากคุณ : toeya057
เขียนเมื่อ : 14 พ.ค. 55 14:03:41

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com