Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ประทับใจกสิกรมาตลอด 6 ปี แต่ครั้งนี้หนักใจที่สุดแล้ว เป็นคุณจะตัดสินใจทำอย่างไรคะ ติดต่อทีมงาน

**แก้ไขเพื่ออัพเดทค่ะ
ขณะนี้เจ้าหน้าที่นำเอกสารมาให้เซ็นต์ที่ออฟฟิศแล้วค่ะ
ขอบคุณคุณ K8888 และกสิกรมากนะคะ**

เล่าเกริ่นนืดนึงค่ะว่าเราเป็นลูกค้าเริ่มใช้บริการกสิกรมาตั้งแต่ตอนเรียน
พอทำงานก็มีบัญชี Payroll ที่นี่ ค่อนข้างโอเคกับบริการเค้า รู้สึกว่าทันสมัยเข้ากับไลฟ์สไตล์ดี
พอจะใช้ผลิตภัณฑ์ทางการเงินก็เลือกกสิกรไว้ก่อน ไปๆ มาๆ มีทุกอย่างตั้งแต่
ฝากประจำ, Cyber Banking, Web card, Credit, Debit, Asset, Trade จนตอนนี้สินเชื่อบ้านก็เพิ่งอนุมัติรอประเมินแล้วค่ะ

ทีนี้ล่าสุดเรามีปัญหาเรื่องอัพเกรดบัตรเครดิตไปเป็นบัตรทองค่ะ เพราะตั้งใจจะรูดซื้อของแต่งบ้าน
ยื่นกับสาขาใกล้บ้านไปต้นเดือนมีนาคม ก็รอนานจนเลยเดือนต้องขอสลิปเงินเดือนใหม่ ก็เอาไปให้เพิ่มแล้วรอต่อ
แต่สิ่งที่ได้คือจดหมายบอกว่าเอกสารขาดนานเกินกำหนด ให้ไปสมัครใหม่ทั้งหมด
ด้วยความไม่สะดวกขนบรรดา statement ไปใหม่ และเห็นว่าอาจตกหล่นจึงโพสต์แจ้งในห้องสินธรดู
ก็ได้รับบริการทันใจจากคุณ K8888 ที่ตรวจสอบให้ และจนท.โทรมาขอโทษขอโพยยกใหญ่
พร้อมบอกจะส่ง app มาให้เซ็นต์เท่านั้น ไม่ต้องกรอกข้อมูลหรือส่งเอกสารเพิ่มเลย ช็อตนี้ปลื้ม
และเล่าให้ฟังว่าเค้าจะถูกข้างบนไล่ออก! แต่โชคดีที่ตอนหลังไมค์ไปบอกชื่อเค้า เราวงเล็บไปด้วยว่าเค้าบริการดีกว่าคนอื่นในสาขา ก็เลยรอด
เราก็แบบ โหย ไม่อยากให้เรื่องรุนแรงขนาดนั้น เค้าขอให้ลบข้อความออกก็รีบเข้ามาลบให้ทันทีที่วางสายไปค่ะ

แต่จากวันนั้น ผ่านมาครึ่งเดือนก็ไร้วี่แวว app ดังกล่าวค่ะ (รวมรอเรื่องประมาณ 2 เดือนครึ่งได้ -*-)
ตอนนี้หนักใจมาก เพราะตามที่สาขาก็ไม่ได้เรื่อง ตามในเน็ตก็ดูรุนแรงอีก
แถมเป็นสาขาใกล้บ้าน เรียกว่าตอนออฟฟิศเราเปิดตึกใหม่ทีมงานเค้ายังมามอบกระเช้าเลยค่ะ

ถ้าเป็นคุณจะทำอย่างไรคะ ระหว่าง
1. เห็นใจเค้าและหอบเอกสารไปสมัครใหม่ที่สาขาอื่น?
2. ตามเรื่องให้ได้ธุรกรรมถูกต้องตามที่เราต้องใช้งาน?
(ความจริงสาขานี้เราเจ็บมาเยอะแล้วค่ะ เคยถามข้อมูลสินเชื่อบ้าน ถูกจนท.มองเหยียดๆ แล้วแบบ จะกู้ได้ต้องวงเงิน 1 ล้านขึ้นไปเท่านั้นนะ เหมือนว่าสภาพเรามีปัญญาแค่คอนโดเก่าไม่กี่แสนที่อยู่ใกล้ๆ ทำเลนั้นน่ะค่ะ และอื่นๆ อีกมากมายจำไม่ค่อยได้แล้ว แต่ช่วงนี้งานยุ่งจึงจำเป็นต้องเลือกค่ะ)

ขอบคุณมากนะคะสำหรับทุกความคิดเห็นค่ะ
เฮ้อ เครียดกู้บ้านแล้วยังมามีเรื่องทั้งที่ไม่น่ามีอีก T-T

แก้ไขเมื่อ 23 พ.ค. 55 21:41:17

จากคุณ : หนังสือเดินได้
เขียนเมื่อ : 15 พ.ค. 55 22:47:46

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com