Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

**** ขอปิดบัญชีเงินฝากแคมเปญ ได้กับได้ (15เดือน) ของธนาคารไทยพาณิชย์ ไม่ได้ ติดต่อทีมงาน

ขอปิดบัญชีเงินฝากแคมเปญ ได้กับได้ ของธนาคารไทยพาณิชย์ สาขา โลตัส พัทยาเหนือ ไม่ได้
เราเปิดบัญชีเงินฝากแคมเปญ ได้กับได้ (15เดือน) ไว้ตั้งแต่ 5 กพ 54 ครบกำหนด เดือน 5 พค 55
เมื่อครบกำหนด เราแจ้งขอปิดบัญชีฝากประจำนี้ แล้วโอนเงินไปไว้ที่บัญชีออมทรัพย์
จนท ทำรายการโอนเงินให้จนหมด และทำการยกเลิกบัญชี แต่ระบบไม่ยินยอมให้ยกเลิกบัญชีนั้น จนท ทำรายการยกเลิกอยู่ 3ครั้ง ก็ไม่สามารถปิดบัญชีได้ แล้วหันมาบอกกับเราว่า โอนเงินให้หมดแล้วค่ะ แต่ปิดบัญชีไม่ได้ พี่ไม่ต้องกังวลนะคะ แล้วก็ส่งสมุดบัญชีนั้นกลับคืนมาให้เราเก็บไว้
ตอนนี้ที่กังวลคือ
1. มันจะมีค่ารักษาบัญชีไหมคะ แต่บัญชีนั้นไม่มีเงินเหลือแล้ว
2. ทำไมระบบถึงไม่ยอมให้ยกเลิกบัญชีคะ มันมีอะไรผิดพลาดหรือเปล่า

ขอคำแนะนำด้วยค่ะ
ขอบคุณมาก

จากคุณ : Looktan20
เขียนเมื่อ : 24 พ.ค. 55 08:13:20

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com