Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอความคิดเห็น ทำบัตรเครดิตแบบเงินฝากค้ำ ระหว่างไทยพาณิชย์กับกรุงศรี เลือกที่ไหนดีคะ ติดต่อทีมงาน

รบกวนขอความคิดเห็นค่ะ

อยากทำบัตรเครดิตแบบเงินฝากค้ำ ตอนนี้มีเงิน 15,000 บาท  

ตอนนี้ลังเล ระหว่างไทยพาณิชย์ กับ กรุงศรีฯ  หาข้อมูลมาสักพัก ชักจะมึนๆ

- ตอนแรกอยากได้ของไทยพาณิชย์มากก  

เพราะใช้บัญชีกับไทยพาณิชย์มาตลอดด   แต่ทราบมาว่าใช้เวลาในการ

อนุมัติประมาณ 14 วัน ทำการ  

ซึ่งก่อนหน้านี้ดิฉันได้รับคำชวนจาก เจ้าหน้าที่สินเชื่อว่าปิดบูโรแล้วสมัครได้

เลย  ก้เลยลองสมัครสินเชื่อไปตอน 25 มีนาคม 55 กว่าจะทราบผล

ตามแล้วตามอีก 3-4 รอบค่ะ  มาทราบผลตอนต้นเดือน พ.ค.55 ค่ะ

ล่าสุดเมื่ออาทิตย์ที่แล้ว เจ้าหน้าที่ไทยพาณิชย์โทรมาชวนสมัครบัตรเครดิต

อีก สมัครไป 3 วัน แจ้งผลว่าไม่ผ่านการพิจารณา  

ก้เลยรู้สึกแย่ไปเลยยค่ะ  

-ของกรุงศรีทราบมาว่า 7-9 วัน พร้อมรับบัตรได้เลย ดูน่าสนใจมากก

แต่ไม่ค่อยได้ใช้บริการแบงค์นี้เลยค่ะ  พนักงานแบงค์ที่เจอ หน้างอบ่อยค่ะ

ปกติเราใช้เงินสดมาตลอด  ไม่เคยมีบัตรเครดิตที่ไหนเลยค่ะ

แต่บางครั้งไปกินข้าวดูหนัง เติมน้ำมัน

เห็นโปรฯ กับบัตรเครดิตเยอะ  เลยอยากทำบ้าง

แต่ด้วยเคยเสียประวัติกับเครดิตบูโร (เรื่องคืนรถมอไซ)

และเพิ่งปิดไปเืมื่อเดือน มีนาคม 2555

ตอนนี้เลยหวังอยากมีบัตรเครดิตสักใบค่ะ (ด้วยวงเงินตัวเอง)

ขอบคุณทุกท่านที่มาแนะนำนะคะ

จากคุณ : oneple31
เขียนเมื่อ : 28 พ.ค. 55 12:21:22

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com