Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

SCB "First is Endless" ติดต่อทีมงาน

ผมมีเหตุการณ์ครั้งแรกกับการใช้บริการสาขานี้ของธนาคารไทยพาณิชย์ คือ
วันนี้ผมได้มีโอกาสไปใช้บริการธนาคารไทยพาณิชย์ สาขานี้เป็นครั้งแรกเนื่องจากสาขานี้เปิดถึง6โมงเย็น
บริการที่ผมเข้าไปใช้คือ แลกเงิน (ซึ่งไม่ค่อยมีใครเต็มใจให้แลกสักเท่าไหร่) แต่ที่ผมไปสาขานี้เพราะเลยเวลาทำการ
พอผมเข้าไปในธนาคาร

พนักงาน1 : มาทำอะไรคะ

ผม : มาแลกตังค์ครับ

พนักงาน1 : เชิญด้านนี้เลยคะ

พนักงาน2 : แลกเงินใช่มั้ยคะ เขียนใบที่อยู่ในกล่องสีม่วงเลยคะ

ผม : มีแบงค์100ใหม่ให้แลกมั้ยครับ (ถ้ามีจะได้แลกทั้งปึก)

พนักงาน2 : ไม่มีคะ

ผม: เขียนใบแลกเงิน แล้วยื่นให้พนักงาน2

พนักงาน2 : อ่านที่ผมเขียน แต่ไม่ถูก เพราะผมเขียนทั้งช่องจำนวนใบ และจำนวนเงิน ผมต้องบอกใหม่เขาเลยเขียนใหม่ตามที่เขาเข้าใจ
โดยที่ผมเขียนจะมี แบงค์500 10,000 แบงค์100 5,000 แบงค์50 500 รวมได้ 15,500

ผม : ยื่นเงิน 16,000

พนักงาน : อีก 500เอาเป็นแบงค์50ให้ครบพันพอดีเลยนะ

ผม: ทอนมาเป็นแบงค์500ก็ได้ครับ

พนักงาน : ทอนแบงค์500มาก่อน

ระหว่างนั้นผมเห็นพนักงานคนอื่นถือแบงค์100ใหม่หลายปึก ผมก็ถามพนักงาน2 ระหว่างนั้นพนักงาน2 ก็ยื่นแบงค์ 500ที่แลกให้กับผม

ผม : มีแบงค์100ใหม่มั้ย ผมจะได้แลกหมื่นนึง (เพราะผมเห็น)

พนักงาน2นับแบงค์100จะยื่นให้ผม และพอผมถามแบงค์100ใหม่อีกครั้ง

พนักงาน2 : เมื่อกี้พี่บอกว่ายังไงคะ

ผม : ไม่มีครับ (แต่มี)

พนักงาน2: อือ แล้วจะเอาหรือไม่เอา พร้อมกับโยนแบงค์100เก่า50ใบเข้าลิ้นชัก

ผม: เอา ถ้าแบงค์ใหม่ไม่มี

พนักงาน2 : ยื่นแบงค์ร้อยใก้ แล้วค่อยบอกว่าแบงค์50ไม่มี เอาแบงค์20 25ใบแล้วกัน

ผม: ไม่เอาครับ

พนักงาน2 : ที่จริงพี่รับแลกถึงแค่5โมงเย็นนะ เพราะ...(พอดีผมฟังไม่ทัน) พร้อมกับคืนเงินให้500 แล้วพูดว่า จบ

ผม: ขอบคุณครับ

ผมอาจจะไปกวนสมาธิตอนพนักงานนับเงิน แต่ถ้ามีแบงค์ใหม่ก็ควรจะให้ลูกค้าแลกนะครับ ไม่ควรปิดบัง และผมดูแล้วพนักงาน2นี้น่าจะมีชั่วโมงบินสูงนะครับ...

มันเลยทำให้คำว่า "First is Endless" แล่นเข้ามาให้หัวผมทันที...

จากคุณ : mycom_trust
เขียนเมื่อ : 29 พ.ค. 55 19:02:38

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com