Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอบพระคุณ ธนาคารกสิกรไทย และ ทีมงาน KCyber Banking ที่ช่วยเหลือจนได้เงินคืนครับ ติดต่อทีมงาน

ก่อนหน้านี้ผมได้ถูกโกงเงินจาก การซื้อของผ่านเว็บต่างประเทศครับ

โดนโกงไปจำนวน 7หมื่นกว่าบาท  ผมตามเรื่องเองจนเรียกว่าแทบจะถอดใจแล้วครับ

ปรึกษาใคร ยื่นเรื่องผ่านPxxPxxไปก็ไม่ผ่าน ไ่ม่มีทางได้เงินคืนแน่นอน T^T

ก็ได้ลองขอคำปรึกษาทางกสิกร เกี่ยวกับปัญหาที่เกิดขึ้น และ ยื่นแบบฟอร์มการทักท้วงซื้อสินค้าไป

ขอบพระคุณทีมงานกสิกรมากๆครับ ที่ทำให้ผมกลับมามีรอยยิ้มอีกครั้ง :)

ประทับใจบริการ Kcyber Banking มากๆครับ

*********UPDATE เพิ่มเติม**********
หลังจากผมโดนโกง และรู้ว่าไม่ได้รับเงินคืนจาก PxxPxx แล้วแน่ๆ

เพราะทั้ง Dispute ทั้งอุธรณ์แล้วก็ยังแพ้อยู่ดี

ผมได้โทรไปปรึกษาทาง 02-888-8888 ก็เลยได้คำแนะนำว่า

ให้ผมส่งแบบฟอร์มการทักท้วงจากหน้าเว็บ และหลักฐานต่างๆอ้างอิงแนบไปแจ้งที่สาขาครับ

(บอกตามตรงผมเองก็ไม่ได้หวังเลยครับ ตอนนั้นก็ทำตามขั้นตอนเหมือนฟางเส้นสุดท้าย)

โดยหลักฐานที่ผมใช้ก็คือ ใบรับของจากไปรษณีย์ครับ ผมไปเอามาจากไปรษณีย์ใกล้บ้านที่ส่งของมา

กรณีของผมคือ ทางผู้ขายส่งของไป บ้านเลขที่ 9xx/9xx แต่บ้านผมมัน1xx/1xx ของจากบางพลี ดันไปโผล่บางเสาธง

แต่ที่ผมแพ้ในPxxPxx เพราะว่าในเรื่องของเขตบางพลี และ บางเสาธง เวลาเช็คผ่านเว็บไซท์มันชื่อ Bangphii เหมือนกันครับ

ผ่านไปซักระยะทางพนักงานก็ได้โทรมาขอข้อมุลประมาณ 2 รอบ ผมก็ได้อธิบายให้เหตุผล กับทางพนักงานโดยละเอียดครับ

หลังจากนั้นก็ไม่มีข่าว เงียบหายไปนานเลย ปรากฏว่าอยู่ดีๆผมเช็คเงินตอนเช้าก็ได้เจอยอดเงินนี้เลยครับ

แก้ไขเมื่อ 30 พ.ค. 55 14:28:52

จากคุณ : holysai
เขียนเมื่อ : 30 พ.ค. 55 14:09:42

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com