Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สอบถามการจ่ายบัตรเครดิตของ SCB ค่ะ ติดต่อทีมงาน

สอบถามพี่จุกหรือจนท.SCB ค่ะ

พอดีว่าบัตรเครดิตครบกำหนดจ่ายวันที่ 1

แต่เพิ่งได้รับเช็คเงินเดือนวันที่ 31 บ่าย ซึ่งเอาไปฝากตอนบ่ายแล้ว แต่เงินจะเข้าบช.พรุ่งนี้ และจะสามารถเอาเงินออกมาใช้ได้วันทำการถัดไป .. ซึ่งคือวันที่ 5 (หยุด ส อา จ)

สอบถามว่า ถ้าเราจ่ายบัตรเครดิต แค่จน.ขั้นต่ำก่อนในวันที่ 1
แล้วจ่ายส่วนที่เหลือทั้งหมดในวันที่ 5 จะถูกคิดดอกเบี้ยมั้ยคะ?? เท่าไหร่คะ??

สมมุติว่า เงินทั้งหมด 50,000
วันที่ 1 จ่ายขั้นต่ำก่อน 8,000
วันที่ 5 จ่ายเพิ่มอีก 42,000++ (จะมีดอกเบี้ยมั้ยคะ)

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ ^^

แก้ไขเมื่อ 31 พ.ค. 55 16:49:29

แก้ไขเมื่อ 31 พ.ค. 55 16:14:11

แก้ไขเมื่อ 31 พ.ค. 55 16:13:52

จากคุณ : งุงิโกะ
เขียนเมื่อ : 31 พ.ค. 55 16:08:50

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com