Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เมื่อถอยจากTfex มาศีกษา Fx มาแชร์ เสนอแนะข้อคิดเห็นกันครับ ติดต่อทีมงาน

ผมหายจากบ้าน หลายวัน ..
ไปแอบซุ่ม .... ฝึกเทรด FX  เพื่อจะได้ไม่ต้องคันไม้คันมือ มาเทรด
Tfex มากนัก (ยังขาดทุนบานเบอะ)
ทิ้งไว้แต่เทรดตามระบบ ระยะกลาง... เดือนนึงเทรดได้ไม่กี่รอบ....

...............
หลังจากทดลองเล่น DEMO FX มาได้ สองอาทิตย์ ...ใจร้อน (อีกแระ)
เข้าบัญชีจริง ประมาณ 5 วันที่แล้ว....
... สามวันแรก เทรดตามระบบ อินดี้เขียวแดง ที่หาได้ฟรีๆ
ปรากฎว่า ขาดทุนย่อยยับ..... เงินหายไป 80%

... สองวันนี้คิดใหม่ เติมเงินอีกที... วาง MM + ใช้ระบบที่เราคุ้นเคย
ดีขึ้นมานิดหน่อย...

บัญชี MINI นะครับ  เริ่มเทรด คร้ังแรก แค่ 0.01 Lot   Lev:  1:1000
เทรด  คู่เงิน  eurusd  เท่านั้น  (สรุปแล้ว ได้เสีย Pip ละ  10 เซนต์)

ระบบที่วางแผนไว้ และจะลองเทรดตามแผนนะครับ...

....... KZM-FATS ... ดูแนวรับ ต้าน รายM  แล้วแบ่งโซนเข้าทำ
โดยเน้น Buy  (อันนี้ใช้เงินมากหน่อย จากการวางแผน ) ไม่มีการ Cut Loss

....... Basic Indicator  ใช้ตามพื้นฐาน + ความรู้สึก เข้าทำ (เครดิตคุณอ้อ)
ใช้ อินดีแค่ 4 ตัว Ema20-100  Macd  Sto  Vol  แท่งเทียน
โดยมีจุด  SL  และ TL ที่ชัดเจน เล่น 2 TF   (5min : 1 Hr)

ลองมาแชร์ ข้อดี ข้อเสีย และความเป็นไปได้นะครับ....
เผื่อผมพลาดตรงจุดใหน...(เดี๋ยวผมหมดตัวซะก่อน)

smile

จากคุณ : maxtao
เขียนเมื่อ : 2 มิ.ย. 55 11:57:03

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com