Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รีไฟแนนซ์กสิกรไทยมีปัญหา โดนบังคับซื้อผลิตภัณฑ์เยอะแยะเลย ติดต่อทีมงาน

ขอสอบถามข้อสงสัยต่อธนาคารกสิกรไทย สำนักงานใหญ่

ผมได้ติดต่อธนาคารกสิกรไทยเพื่อรีไฟแนนซ์บ้านโดยใช้โครงการพื้นที่ประสบอุทกภัย ดอกเบี้ยคงที่ 3% เป็นเวลา 5 ปี
ซึ่งผมได้รับการอนุมัติธนาคารแล้วเหลือรอตรวจประเมินอาคาร และเจ้าหน้าที่สินเชื่อธนาคารฯที่ผมติดต่อได้ขอให้ผมซื้อผลิตภัณฑ์หลังจากที่เรื่องได้รับการอนุมัติ ดังนี้

1. เงินออมสะสมระยะเวลา 5 ปี ทั้งผู้ร่วมกู้และผู้กู้ ที่แรกแจ้งว่าวงเงิน 80,000 บาท แต่ผมบอกว่าไม่ไหวจนสุดท้ายลดเหลือ 20,000บาท (ทำคนเดียวก็ได้) ซึ่งเจ้าหน้าฯที่อ้างว่าได้เสนอผู้ใหญ่เพื่อประกอบการพิจารณา

2. ให้เปิดบัญชีเงินฝากทวีทรัพย์คนละ 1,000 บาท (รวมเป็น 2,000 บาท ต้องฝากทุกเดือน)

3. ประกันชีวิตของผู้กู้และผู้ร่วมกู้ประมาณเดือนละประมาณ 1,800 บาทต่อเดือน(ส่งให้ครบตามสัญญา 13 ปี) โดยบอกว่าผู้ใดผู้หนึ่งเสียชีวิตลงจะได้ไม่มีภาระบ้าน (เป็นภาคบังคับ) ซึ่งจะบังคับรวมกับประกันอัคคีภัย 3 ปี (อีกส่วนหนึ่ง)

4. ให้ทำบัตรเครดิตมาสเตอร์การ์ด ซึ่งผมบอกว่าผมมีบัตรเครดิต Platinum ของกสิกรไทยแล้ว

ซึ่งทั้งหมดนี้เมื่อเทียบกับเพื่อนผมที่ทำการรีไฟแนนซ์กับธนาคารกสิกรไทยเหมือนกันแต่คนละสาขา “เพื่อนผมไม่มีอะไรให้ซื้อเพิ่มเลยครับ ????????”

ท้ายนี้รบกวนว่าสิ่งที่ผมพบหรือประสบเป็นนโยบายของธนาคารกสิกรไทยแต่ละสาขารึเปล่า พร้อมขอคำแนะนำว่าถ้าผมยกเลิกเรื่องที่ได้รับอนุมัติที่สาขานั้น แล้วไปทำใหม่ที่สาขาที่เพื่อนผมรีไฟแนนซ์จะได่ไหมครับ

จากคุณ : St.Kyo
เขียนเมื่อ : 3 มิ.ย. 55 09:30:59

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com