Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Voteหน่อยคะ จะactivateบัตรเครดิตใบแรกในชีวิตดีไหม? ติดต่อทีมงาน

เปิดใช้เลย (17 คน)
  อย่าใช้ดีกว่า (ขอเหตุผลด้วยจะดีมากคะ) (10 คน)

62.96%
  เปิดใช้เลย (17 คน)
 37.04%
  อย่าใช้ดีกว่า (ขอเหตุผลด้วยจะดีมากคะ) (10 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 27 คน

เพิ่งได้บัตรมาเมื่อวันพฤหัสที่ผ่านมาเองคะ

ตอนแรกไม่นึกว่าจะได้

คือเราก็ไม่ได้เงินเดือนมากหรอกคะ หมื่นสามเอง

แต่บ้านไม่ต้องเช่า กินก็กินกับที่บ้าน

วงเงินที่เค้าให้ก็คือ 25,000บ. วงเงินเบิกเงินสดล่วงหน้า 12,500บ.

ค่าธรรมเนียมรายปี ปีแรกฟรี แต่ปีต่อไปตั้ง 3,000บ. ต่อปี

ถ้าใช้จ่ายเกิน 5,000บ. ปีต่อไปยกเว้นค่าธรรมเนียมบัตรคะ

อัตราดอกเบี้ย 20%

ตอนนี้สับสนมากคะ ว่าจะเปิดใช้ดีไหม

มีหลายท่านบอกว่าให้จ่ายค่าน้ำ ค่าไฟ ค่าเน็ต ค่าโทรศัพท์

แต่เนื่องด้วยจากเราอยู่กับที่บ้านค่าใช้จ่ายเราเลยไม่เยอะมากมาย

ไม่ต้องจ่ายเองสักอย่างคะ ส่วนค่าโทรศัพท์มือถือ เราก็ใช้แบบเติมเงิน ส่วนมากก็ไม่ค่อยโทรอีก 300บ. นี่อยู่ได้สองสามเดือนเลยคะ

เพราะตอนส่งๆไปสามที่ kbank, BBL, KTC

แต่ BBL มาก่อนเลย kbankนี่เรียกเอกสารอีก ไม่อยากไปส่ง ส่วน KTC นี่เงียบเลยคะ

แล้วจากที่ดูๆมา BBL ไม่ค่อยมีโปรร่วมอะไรที่น่าสนใจเลย ก็เลยรู้สึกสับสน

เลยมาขอคำแนะนำจากพี่ๆทุกท่าน

ช่วยโหวตหน่อยนะคะ ถ้าโหวตว่าไม่ควร ช่วยให้เหตุผลหน่อยนะคะว่าทำไม

ขอบคุณทุกท่านคะ

แก้ไขเมื่อ 04 มิ.ย. 55 20:46:38

แก้ไขเมื่อ 03 มิ.ย. 55 23:38:06

แก้ไขเมื่อ 03 มิ.ย. 55 23:17:31

จากคุณ : muayhongkong
เขียนเมื่อ : 3 มิ.ย. 55 22:36:19

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com