Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Nihaoman สแกนหุ้น ep.73 [Top Secret R.3 : ความลับลำดับที่ 3]{แตกประเด็นจาก I12094472} ติดต่อทีมงาน

หลังจากที่ Nihaoman เคยเตือนรอบการลงและก็ขึ้นมา 2 ครั้งจาก Top Secret R.1 และ Top Secret R.2 จนวันนี้รูปกราฟได้เดินทางมาถึงจุดเลือกทางอีกครั้ง วันนี้ Nihaoman จึงขอใช้คำนี้นะครับ "Top Secret R.3 : ความลับลำดับที่ 3"  ดูจากรูปคงเข้าใจกันทุกคน หลังจากการขึ้นอันยาวนานได้เดินทางมาถึงจุดเปลี่ยนเทรนอีกครั้ง ผู้ที่ยอมรับกับการขายรักษากำไรที่ 1210 จุดและยอม Cut Loss ตามที่ Nihaoman ได้เตือนไว้น่าจะรักษาตัวและกำไรไว้ได้เพื่อรอขาขึ้นรอบใหม่จาก Top Secret R.4 ต่อไปครับ ^^

Set หลุดแนวรับสำคัญลงมาตามลำดับโดยเด้งที่แนวรับ 1100 จุดก่อนเด้งแรงขึ้นไปทดสอบแนวต้านแข็ง 1150 จุด แต่ไม่อาจยืนเหนือแนวต้านแข็งนี้ได้ ทำให้เกิดการย่อลงมาทดสอบแนวรับ 1100 จุดอีกครั้งพร้อมกับวอลุ่มแสดงให้เห็นถึงข่าวร้ายช่วงขาลงสร้างแรงขายและสร้างโอกาสสูงในการกด Set ให้หลุดแนวรับถัดไป โดยตอนนี้รอการลงพร้อม Gap สุดท้ายเป็นการ Confirm ทุกอย่างก็จะครบสมบูรณ์ ตามภาพนะครับ

อย่างที่เคยบอกใน Nihaoman สแกนหุ้นครั้งก่อนๆว่าตอนนี้จบขา 3 เล็กในขา 3 ใหญ่ ของรอบใหญ่ 10 ปี การที่เราลงทุนโดยดูรอบไม่ออกนั้นคือการลงทุนที่ไม่มีทิศทางและมีความเสี่ยงสูง Nihaoman ก็หวังจะเป็นเข็มทิศให้เพื่อนๆทุกคนต่อไปตราบที่ยังมีลมหายใจนะครับ ^^

เป็นห่วงเพื่อนๆทุกคนเลยขอกลับมาเขียน "Top Secret R.3" ก่อนขอกลับไปพักผ่อนต่อนะครับ เพื่อนๆที่ติดตามอ่าน Nihaoman สแกนหุ้นมาตลอด ครั้งนี้ Nihaoman อยากให้ช่วยโหวตเป็นกำลังใจให้ Nihaoman ด้วยนะครับ Nihaoman เป็นคนขี้น้อยใจบางครั้งเห็นเซียนท่านอื่นได้กำลังใจมากมาย Nihaoman ก็อยากมีคนรักมากๆอย่างเขาบ้าง ครั้งนี้ใครแวะเข้ามาอ่านก็ขอให้ช่วยโหวตให้ Nihaoman ด้วยนะครับ Nihaoman จะได้รู้ว่ามีคนตามอ่าน Nihaoman สแกนหุ้น เหมือนเดิม ^^

การลงทุนมีความเสี่ยงขอให้พิจารณาก่อนตัดสินใจซื้อขายแต่ละครั้งนะครับ วันพรุ่งนี้ขอให้เพื่อนๆโชคดี หุ้นที่ถืออยู่ขอให้ขึ้นและรับทรัพย์กันทุกๆคนนะครับ เจอกัน Nihaoman สแกนหุ้น ep.74 "ขอพลังจงอยู่กับเพื่อนๆทุกคนครับ" ^^

จากคุณ : Nihaoman
เขียนเมื่อ : 5 มิ.ย. 55 23:23:51

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com