Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

SCB EasyNet ผมโดน Hack โอนเงินออก {สอบถาม pjuk} ติดต่อทีมงาน

วันที่ 6/6/2555
12:54 น.  - login เข้า SCB Easy Net จาก link เดิมที่ใช้อยู่เป็นประจำ หลัง login ก่อนเข้าหน้าหลัก มีหน้าต่างเกี่ยวกับด้านความปลอดภัยให้กรอก OTP  และมี SMS ส่ง OTP มาให้ที่เบอร์ผม จึงทำการกรอกรหัส OTP ไป และเข้าสู่หน้าหลัก แต่เว็ปอืดไม่สามารถทำธุรกรรมใด ๆ ได้ ผมจึงปิด Browser นั้นและเปิดตัวใหม่ login อีกรอบหน้าต่างที่เคยขึ้นมาไม่ปรากฎแล้ว แต่ว่าเว็ปยังช้าเหมือนเดิม  จึงหยุดใช้งานไปทำอย่างอื่น
16:30 น.  - เข้าใช้งานระบบอีกครั้งพบว่าเงินหายจากบัญชีไป 100,000 บาท เลยดูจากประวัติพบว่ามีการโอนเงินออกไปตอนเวลา 15.32 น. และ 15.33 น. ไปให้บัญชีธนาคารกรุงเทพ (เป็นบัญชีของบุคลคลอื่นต่างธนาคาร ที่ผมไม่ได้ทำการ Add ไว้เลย )  เป็นจำนวน 50,000 บาท สองครั้ง ตามลำดับ รวมเป็นเงิน 100,000 บาท ซึ่งผมไม่ได้เป็นผู้ทำรายการโอนดังกล่าวเอง

- จึงอยากเตือนภัยเพื่อน ๆ ให้ระวังไว้ว่าเดี๋ยวนี้ไม่ใช่แค่เข้า link ผิดแล้วโดน เพราะนี่ link ถูกยังโดนได้ด้วยครับ T_T
- อยากรบกวน pjuk ช่วยเหลือผมหน่อยครับ ไม่รู้จะตามเงินมาคืนได้ยังไงเลยครับ  ขอบคุณครับ

จากคุณ : aoonuvo
เขียนเมื่อ : 7 มิ.ย. 55 07:42:21

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com