Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เรียนคุณ K8888 การให้ข้อมูลเรื่องบัตรเครดิตของเจ้าหน้าที่ธนาคาร ติดต่อทีมงาน

กว่าจะรับสายได้ก็รอนานทีหนึงแล้ว แล้วให้ข้อมูลไม่เป็นมืออาชีพเลย ถามอะไรตอบไม่ได้ ซึ่งผมต้องการคำตอบ แต่พนักงานบอกว่า น่าจะวันนี้ น่าจะอย่างนั้น อารมณืเสียมากเลย

รบกวนด้วยครับ คำถามของผมมีอยู่ว่า

1.  ผมซื้อตั๋วเครื่องบินใช้บัตรเครดิตโดยเป็นสกุลเงิน MYR เมื่อวันที่ 12 พฤศภาคม ซึ่งก่อนหน้านั้นยอดเงินของผมคงเหลือ 9810 บาท เมื่อตัดยอดตั๋วนี้ไป 619.90 MYR ยอดเงินคงเหลือ 3519 บาท ธนาคาร อนุมัติเรียบร้อยแล้วใช่ไหมครับ

2.  ธนาคารได้สรุปยอดบัตรเครดิต ทุกๆวันที่5 ของเดือน แล้ว แต่วงเงินของผมคงเหลือตอนนั้นอยู่ที่ 6124 บาท และเมื่อวันที่ 6 มิถุนายนที่ผ่านมานี้เองครับ บัตรเครดิตได้ตัดเงิน 6240.57 บาท แล้วผมได้โทรไปเช็คกะพนักงาน ( รอนาน ถึงนานมากที่สุด ) ไดเคำตอบมาว่า เป็นเงินที่ตัดยอดสกุลเงินตราต่างประเทศ ( อึ้ง )  ผมเลยแปลกใจว่า เมื่อวันที่ 12 พ.ค. นั้นที่วงเงินของผมลดลง ธนาคารอนุมัติเรียบร้อยแล้วไม่ใช่หรอครับ

3.  วันนี้ผมได้ list รายการที่ทางธนาคารส่ง ข้อความมา ผมทวนหลายครั้ง วงเงินนี้ก้ออนุมัติเรียบร้อยแล้วด้วย

** วันนี้เลยโทรไปสอบถามที่ call center ( รอนานม๊ากกก ) ติดต่อคุณ xxxx ไว้ เลยแจ้งรายละเอียดไป 1 2 3  ไป เจ้าหน้าที่ก้อวกไปวนมา ตอบไม่าตรงคำถาม ( ชักจะอารมณ์ เสียขึ้นมาแล้ว )

ผม .... ถามว่าวงเงินที่ตัดยอดไป วันที่ 12 นั้น มันอนุมัติไปแล้ว แล้ว ธนาคารมาหักผมอีก วันที่ 6 มิ.ย.อีกทำไม ยอด 6240.57 บาท

เจ้าหน้าที่ ... มันเป็นส่วนของธนาคารที่ยังไม่ได้เรียกเก็บค่ะของวันที่ 12

ผม ... แต่วงเงินในบัตรของผมมันลดลงแล้ว น่ะครับ จากข้อที่ 1

เจ้าหน้าที่ ... ยังไม่เรียกเก็บค่ะ  เพราะวันที่ 12 ที่ทำรายการไปนั้น ธนาคาร กันเงิน ส่วนนี้อยู่ค่ะ

ผม ... แต่มัน ตัดยอดเงินใน บัตรแล้วน่ะครับ (  พร้อม ก้อชี้แจงใหม่ อีกครั้ง 123 )

เจ้าหน้าที่ ... ขอตรวจสอบ สักครู่น่ะค่ะ

( หายไป พักหนึง )

เจ้าหน้าที่ ... ขออภัยค่ะที่ทำให้ถือสายรอ ( ในใจพูดว่า  ผมรอได้ครับ เพราะรอมาตั้งนานแล้ว ) .... วงเงินนั้น ทางธนาคารได้คืนไปแล้ว น่ะค่ะ

ผม ... คืนไปวันไหนหรอครับ

เจ้าหน้่าที่ ... น่าจะ ( นี่คือคำพูดของเจ้าหน้าที่คนนั้น ) น่าจะเป็นวันที่ 21 ค่ะ

ผม ... ย้ำเจ้าหน้าที่ว่า ... น่าจะ หรอครับ วันที่ 21 ไหนลองแ้งมาซิครับว่า ยอดไหนยังไง เพราะที่ผม list รายการมา ผม ไม่มียอดนี้น่ะครับ

เจ้าหน้าที่ .... ก้อชี้แจงไป วันที่ 21 นั่นโน้นนี่ สารพัด ( เฮ้ย พูดไป )

ผม ... ยอดวันที่ 21 ที่แจ้งไป นั้น ไม่มี น่ะครับ

................... ผมบอกว่า ผมให้คุณไปตรวจสอบแล้ว โทรกหลับ มาหาผมใหม่ดีกว่า น่ะครับ ....................

*** ขอบอกว่า คุยกันไม่รู้เรื่อง รำคาญ แค่อยากรู้ ยอด 6240.57 บาท ที่ตัดไป วันที่ 12 พ.ค. แล้ว มาตัดอีก วันที่ 6 มิงญง ทำไม หรือหาก ไม่ได้เก็บแล้ว วงเงิน ผม ลดลงทำไม หากคืนมาให้ คืนมาให้วันที่ เท่าไหร่ ... อีกอย่าง วงเงินผมน้อย เวลาผมด ผมก้อต้อง เติมเงินอยู่เสมอ หากจะดูยอดที่ใช้ไป เดือนนี้ผม ก้อ ใช้บัตร ก้อ เยอะพอสมควจ

**** หวังและ ภาวนาว่า เจ้าหน้าที่ จะติดต่อกลับ และหวังลึกๆ ว่าเรื่องนี้จะได้รับการชี้แจ้งให้ผม ให้หายสงสัย ด้วย

จากคุณ : ทำอะไรก็ผิดตลอด
เขียนเมื่อ : 8 มิ.ย. 55 12:45:00

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com