Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอถามเรื่องแคชเชียร์เช็คค่ะ ติดต่อทีมงาน

คือต้องการถอนเงินจำนวนนึงจาก บช  แบงค์กรุงเทพ  เพื่อไปให้พี่สาวเปิด บัญชีให้ที่ แบงค์กสิกร  เราต้องซื้อแคชเชียร์เช็คสั่งจ่ายในนามใครคะ  (คือกรณีเราจะให้พี่สาวเอาเงินเราจำนวนนี้ไปเปิดบัญชีให้ )

งงว่าให้จ่ายเป็นชื่อเรา หรือให้จ่ายเป็นชื่อพี่สาวคะ  แล้วพี่สาวเค้าบอกว่าให้ac/payeeด้วยอ่ะคะ คือให้เข้าบช ใครคะ  ชื่อดิฉันหรือชื่อพี่สาวดิฉัน

(คือเผลิญว่าเคยได้รับแคชเชียร์เช็คสั่งจ่ายในนามชื่อของผู้จ่ายค่าบ้านให้กับดิฉัน  ก้องงว่าทำไมหน้าเช็คไม่สั่งจ่ายเป้นชื่อดิฉัน แต่สั่งจ่ายเป็นชื่อตัวของผู้ซื้อเอง  แต่ก้อคขึ้นเงินได้นะคะ  เพียงแต่สลักหลัง)

แล้วกรณีดิฉันจะนำเงินจำนวนเยอะๆไปให้พี่สาวเปิด บ ช ให้ที่แบงค์เนี่ย  ดิฉันต้องจ่ายเนชื่อใครคะ

จากคุณ : ปายลีเริงร่า
เขียนเมื่อ : 17 มิ.ย. 55 22:49:42

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com