Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

พนักงานฝ่ายเร่งรัดหนี้สินแบงค์สีม่วงมารยาททรามสุดๆ [ย้ายจาก : ] ติดต่อทีมงาน

เมื่อกี้มีพนักงานแบงค์มารยาททรามมากๆ ของสีม่วงโทรมาทวงหนี้ช่างที่โรงงาน

เรา-- สวัสดีค่ะ
พนง -- ครับ ขอสายคุณ Xx ครับ
เรา-- พอดีเเป็นพนักงานในline ค่ะไม่สามารถโอนไปให้ได้ค่ะ --รู้แล้วแหล่ะ ว่าพวกทวงหนี้ เพราะเจอบ่อย
พนง-- โทรจาก ธ สีม่วงนะครับ ขอฝากเรื่องให้ คุณxx โทรกลับหน่อย
เรา--ค่ะ (เตรียมกระดาษมาจดชื่อและเบอร์) ถ้าเจอจะบอกให้นะคะ
พนง -- แล้วที่ทำงานคุณใหญ่โตมโหราฬมากเลยเหรอถึงจะหากันไม่เจอ
เรา-- อ๊าว นี่มันจะ 5โมงแล้วถ้าเค้ากลับไปก่อนก็คงจะไม่เจอ ถ้าเจอแล้วจะแจ้งให้ค่ะ อีกอย่างทางoffice ก็ไม่ได้มีหน้าที่รับเรื่องทวงหนี้ให้ใครคุณควรจะโทรไปคุยกันเองที่บ้านหรือมือถือ
พนง-- แล้วผจกคุณอยู่มั้ย
เรา-- กลับไปแล้วค่ะแต่เรื่องทวงหนี้พนักงานคงไม่ต้องถึงเจ้านายหรอกค่ะ
พนง-- ป่าวผมจะบอกเค้าว่าคุณที่เป็นพนักงานเค้าพูดจาไม่ได้เรื่อง
เรา--อ๊าว ชั้นพูดอะไร นี่ก็เตรียมปากกามาจะจดข้อความกับเบอร์ที่คุณจะฝากแล้ว มีแต่คุณนะที่ถามว่าบริษัทเรามันใหญ่โตมากเ้ลยเหรอถึงจะหากันไม่เจอ นี่มันไม่สุภาพมากกว่าหรือเปล่า

มันก็เถียงเราฉอดๆๆๆๆๆๆๆ ประมาณว่าเราผิดและจะไม่รับฝาก เราเลยด่าไปคำเดียว " ค--ย " แล้ววางสาย  โกรธมากจนตัวสั่น มันโทรมาอีก แล้วน้องอีกคนรับสาย แต่แล้วมันก็ไม่ฝากอะไร มันบอกว่าคุณXX รู้ดีว่าติดต่อใครไว้และัควรจะโทรกลับใคร

เราคิดในใจ เวรเอ๊ย ถ้ามันจะจ่ายหนี้แกมันคงจ่ายไปแล้วไม่ให้แกโทรมาทวงแล้วโดนด่าอย่างนี้หรอก แล้วคุณXX เนี่ยก็ติดหนี้ไว้ทั่่วเค้าคงไม่รู้หรอกว่าเค้าต้องโทรหาใคร อย่าโทรมาเจอชั้นอีกนะ โดนอีกแน่

ถ้าใครรู้จักฝ่ายทวงหนี้ของbank สีม่วง ฝากให้บอกให้อบรมพนักงานหน่อยนะคะ เพราะคุณจะด่าจะว่าลูกหนี้คุณชั้นไม่ว่าแต่ดิฉันแค่รับโทรศัพท์ไม่เกี่ยวด้วย อย่ามาใส่อามรณ์

จากคุณ : หริชา
เขียนเมื่อ : 19 มิ.ย. 55 17:14:20

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com