Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Nihaoman สแกนหุ้น ep.74 [RATCH : โรงไฟฟ้าราชบุรี]{แตกประเด็นจาก I12197115} ติดต่อทีมงาน

วันนี้มาพร้อมกับเรื่องราวที่อยากจะเล่าพร้อมกับมีรูปมาฝากนะครับ กับคำนี้  "RATCH" หรือที่พวกเรารู้จักในนามของ "โรงไฟฟ้าราชบุรี" พอดี Nihaoman ได้มีโอกาสไปดูงานที่โรงไฟฟ้าราชบุรีทำให้ได้เห็นถึงการทำงานและที่มาที่ไปของการผลิตไฟฟ้าของโรงไฟฟ้าราชบุรี ต้องบอกเลยว่า โรงไฟฟ้าราชบุรีเป็นโรงไฟฟ้าพลังงานสะอาดจริงๆ รอบด้านยังเป็นสิ่งแวดล้อมที่ดี เรื่องราวคงกล่าวได้คร่าวๆแต่อยากให้เพื่อนๆได้ดูรูปที่ Nihaoman ถ่ายมาฝากจากข้างล่างนะครับ ^^

Set ทำสิ่งที่เหนือความคาดหมายคือการยืนเหนือแนวรับ 1100 จุดและสามารถเด้งกลับมายืนเหนือแนวต้านขาขึ้นที่ 1150 จุดได้ การยืนเหนือแนวนี้ได้บ่งบอกว่าการลงของรอบนี้กำลังจะจบลงและจะเริ่มขาขึ้นระยะสั้นใหม่อีกครั้ง แต่การขึ้นครั้งนี้ยังต้องการที่จะลงอีกอย่างน้อย 1 ครั้งก่อนขึ้นยาวรอบใหม่ ใครที่ต้องการเข้ารอบนี้ต้องเลือกหุ้นรายตัวที่ทำ Double Buttom และยึดแนวรับเป็นแนว Cut Loss โดยพรุ่งนี้ Nihaoman จะเปิด Real-Time ให้ถามหุ้นรายตัว รอเจอกันนะครับ ^^

Nihaoman สแกนหุ้น หายไปหลายอาทิตย์ขอโทษเพื่อนๆที่ติดตามอ่านกันด้วยนะครับ ตอนนี้กลับมาแล้วและพร้อมที่จะยืนหยัดสู้ไปพร้อมกับเพื่อนๆทุกคน รอเจอกันใน Real-Time นะครับ ^^

การลงทุนมีความเสี่ยงขอให้พิจารณาก่อนตัดสินใจซื้อขายแต่ละครั้งนะครับ วันพรุ่งนี้ขอให้เพื่อนๆโชคดี หุ้นที่ถืออยู่ขอให้ขึ้นและรับทรัพย์กันทุกๆคนนะครับ เจอกัน Nihaoman สแกนหุ้น ep.75 "ขอพลังจงอยู่กับเพื่อนๆทุกคนครับ" ^^

จากคุณ : Nihaoman
เขียนเมื่อ : 19 มิ.ย. 55 23:55:18

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com