Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ถึงคุณ SCBTHAILAND หรือ คุณ PJUK มีเรื่องต้องการร้องเรียนพนง.ธ.ไทยพาณิชย์ ครับ ติดต่อทีมงาน

เมื่อวานได้ไปธนาคารไทยพาณิชย์ สาขาสีคิ้ว จังหวัดนครราชสีมา
เพื่อทำการขายหน่วยลงทุน กองทุนตราสารหนี้ต่างประเทศ
เป็นจำนวนเงินสองแสนกว่าบาท พนักงานที่ทำรายการ (ผู้ชาย) แจ้งว่า
วันนี้จึงจะได้รับเงินเข้าบัญชีออมทรัพย์ (T+1)

แต่...วันนี้ถือสมุดออมทรัพย์ไปธนาคาร เพื่อจะถอนเงินออกไปใช้
ปรากฎว่า เงินเข้าแค่ 1,000 กว่าบาทครับ
พนักงาน(ผู้หญิง) จึงไปถามพนักงานที่ทำรายการเมื่อวาน และตรวจสอบ

แล้วกลับมาบอกผมว่า พนักงาน(ผู้ชาย) บันทึกข้อมูลผิด
เดี๋ยวจะทำรายการให้ใหม่ แล้วจะใช้เงินได้วันพรุ่งนี้???

เข้าใจดีครับว่าทำงานผิดพลาดกันได้
แต่ผมก็ไม่ได้มีเวลาว่างมากนะครับ
พนักงานอาจจะงานเยอะ จึงต้องรีบทำ ทำให้เกิดความผิดพลาด
แต่ผมก็มีงานที่ต้องทำเยอะ เงินก็ต้องใช้เหมือนกัน

สรุป ไม่พอใจ ที่ต้องเสียเวลา และทำให้ผมต้องเลื่อนการโอนเงินจำนวนนั้นให้คู่ค้าครับ

ปล. ช่วงนี้เข้าหน้าฝน อยากได้ร่มของธนาคารสักคัน เป็นของทดแทนการเสียเวลา ได้ไหมครับ

จากคุณ : megamix100
เขียนเมื่อ : วันต่อต้านยาเสพติดโลก 55 15:53:44

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com