Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ถามคุณ K8888 เรื่อง Mercedes – KBank Credit Card ติดต่อทีมงาน

รบกวนสอบถามคุณ K8888

ปลายเดือนพค.ที่ผ่านมา ออกรถกับศูนย์เบนซ์ทองหล่อ วันที่ออกรถเซลขายรถบอกว่าจะทำเรื่องสมัครบัตร Mercedes – KBank  Credit Card ไว้ให้เพื่อใช้เป็นส่วนลดเวลานำรถเข้าศูนย์ โดยเซลขอเอกสารไปแค่สำนำบัตรประชาชน กับสำเนาบัตรเครดิตกสิกรที่ใช้อยู่

เวลาผ่านไปเดือนนึงแล้ว ยังไม่มีเจ้าหน้าทีกสิกรโทรมาและยังไม่ได้รับบัตรเครดิตเลยค่ะ มีคำถามดังนี้

1. ปกติสมัครแล้ว นานแค่ไหนถึงจะได้รับบัตรคะ เพราะสมัครบัตรเครดิตใบอื่น ไม่เคยต้องรอเกินเดือนเลย

2. เอกสารที่ใช้ในการสมัคร ใช้แค่สำเนาบัตรประชาชนกับสำเนาบัตรเครดิตกสิกรที่ถืออยู่แค่นั้นหรอคะ แล้วถ้าไม่เคยมีบัตรเคดิตกสิกรมาก่อนก็จะใช้แค่สำเนาบัตรประชาชนหรอคะ
แปลกใจว่าเราสามารถสมัครบัตรเครดิตโดยไม่ต้องใช้หนังสือรับรองเงินเดือนและstatementได้ด้วยหรอคะ ( เซลไม่มี statementของเรานะคะ เพราะซื้อสด )

3. เราจะเชคกับธนาคารได้ไม๊คะ ว่าธนาคารได้รับเอกสารจากศูนย์เบนซ์รึยังและกำลังดำเนินการทำบัตรเครดิตให้เราอยู่แล้วหรือไม่

จากคุณ : หมอรักหมา
เขียนเมื่อ : 28 มิ.ย. 55 15:47:31

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com