Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

กระทู้เตือนภัย อย่าสมัครบัตรเครดิตกรุงศรีกับพนักงานที่มาติดต่อโดยตรง ติดต่อทีมงาน

ขอปรึกษาเพื่อนๆ ในห้องนี้ค่ะ เราและเพื่อนๆ ในที่ทำงานสมัครบัตรเครดิตกรุงศรีผ่านทาง sale ที่เข้ามาในที่ทำงานซึ่งบอกว่ามาจากสำนักงานใหญ่ ตั้งแต่ต้นพฤษภาคม ปรากฏว่าต้นเดือนมิถุนายนก็ยังไม่ได้รับการติดต่อจากธนาคาร จึงโทรไปที่ call center จนท ก็รับเรื่องไว้บอกจะตรวจสอบให้ ผ่านไปประมาณ 10 วัน คือ วันนี้ ได้มีเจ้าหน้าที่โทรมาบอกว่าตรวจสอบให้ไม่ได้เพราะเราบอกว่ามาจากสำนักงานใหญ่ เราก็ถามเขาหลายอย่างในสิ่งที่เราสงสัย

1. ในเมื่อคนที่มาเชิญชวนเราสมัครเป็นพนักงานของธนาคาร ก็น่าจะมีตารางเวลาว่าใครเข้าไปรับสมัครที่ไหนบ้าง -----> เขาตอบมาว่า บางทีธนาคารก็ outsource จากบริษัทภายนอก ทำให้ตรวจสอบไม่ได้ -------> มันเป็นไปได้เหรอค่ะ

2. เขาขอเบอร์โทรพนักงานกับเรา เพื่อเขาจะได้ติดต่อกลับไป เรายอมรับค่ะ ว่าเราโง่ที่ไม่ได้เก็บเบอร์ไว้ เราเลยไม่มีให้เขา ---> พนง ตอบว่า งั้นเราก็ไม่สามารถจะตามเรื่องให้ได้ ----> เฮ้อ

เพื่อนๆๆ ค่ะ มันมีทางไหนอีกไหมค่ะที่เราจะตามเรื่องนี้ได้ คือ เราห่วงว่าเขาจะเอาหลักฐานที่เราให้ เช่น บัตรประชาชน slip เงินเดือนของเราไปทำอะไรนะค่ะ

จากคุณ : Beauty Jang
เขียนเมื่อ : 29 มิ.ย. 55 19:04:25

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com