Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อยากเพิ่มวงเงินถาวร ของบัตรเคดิต ครับ ติดต่อทีมงาน

อยากเพิ่มวงเงินถาวร ของบัตรเคดิต ครับตอนนี่มีใช้ของ

กสิกรไทย Visa , กรุงศรี Visa   ตอนนี่ทั้ง 2 บัตรให้วงเงินมา 20,000 บาท ถ้วน

อยากจะให้วงเงินมันมากกว่านี่เพราะบางครั้งจะใช้วงเงินที่ให้มามันไม่พอไม่ทราบว่าจะต้องทำยังไงครับ

ป.ล. ผมทำบัตรนี่มาก็จะ 1 ปี เเล้ว ทั้งๆที่ตอนสมัครครั้งเเรกทั้ง 2 บัตรนี่ยังถามเลยว่า คุณจะเอาเป็น Platinum เลยหรือเปล่า
เเต่บอกไปว่าไม่เอาเพราะไม่จำป็น เเต่ก็ไม่คิดว่าเค้าจะให้วงเงินในบัตรมาเท่านี่เอง ผมทำอาชีพส่วนตัวครับเงินที่ยื่นในบัญชีธนาคารตอนสมัตรก็ใช้ได้พอสมควรเเต่ไม่คิดว่าเค้าจะให้วงเงินมาเเค่นี่เอง ทั้งๆที่เพื่อนผมก็ทำงาน Office  เงินเดือน 15,000 บาท เเต่ทำบัตรเเบบเดียวกันกลับได้วงเงินมาเลยประมาณ 30,000 บาท ผมสมัครบัตรเคดิต KTC กลับ ไทยพานิชย์ ไม่ผ่านทั้งๆที่ก็ใช้บัญีธนาคารเดียวกันกลับที่สมัครบัตรเคดิตที่ใช้อยู่นั้นครับ (  รายได้ผ่านบัญชีต่อเดือนประมาณเลข 6 หลัก ต้นๆ ต่อเดือนครับ จดทะเบียนการค้ามาประมาณ 3 ปี ) เเต่เพื่อนทำงาน Office เงินเดือน 15,000 บาท สมัครได้เเทบจะหมดทุกบัตรเลย ก็เลยไม่เข้าใจหลักเกณ์การสมัครว่าวัดจากอะไร ครับ

แก้ไขเมื่อ 01 ก.ค. 55 19:40:04

จากคุณ : jojojotaro
เขียนเมื่อ : 1 ก.ค. 55 19:38:38

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com