Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

SCB Thailand คะ ขอความช่วยเหลือเรื่องพนักงาน scb หน่อยค่ะ ติดต่อทีมงาน

รบกวนช่วยประสานงานตามพนักงานที่ชื่อ คุณพิทักษ์ สาขาสำนักงานใหญ่ให้หน่อยค่ะ

เนื่องจากครั้งที่ผ่านมาดิฉันได้ตามเรื่องเอกสารเพิ่มเติมของ soft loan จนในที่สุดเมื่อวันที่ 8/6/12 พนักงาน scb ที่ชื่อคุณพิทักษ์ จากสาขาสำนักงานใหญ่ ได้ติดต่อดิฉันมา เพื่อขอเอกสารเพิ่มเติม โดยแจ้งว่าเอกสารที่จะให้ส่งเพิ่มเติมนั้น ให้เอาไปฝากไว้ที่สาขาเจ้าของบัญชีได้เลย (สาขาลุมพินี)

แล้วภายในไม่เกิน 3 อาทิตย์ทางคุณพิทักษ์ จะทำการติดต่อกับเจ้าหน้าที่ของสาขาเพื่อเอาเอกสารของดิฉันไป เค้าได้ confirm เรื่องการประสานงานระหว่างเค้ากับสาขา ว่าดิฉันไม่ต้องกังวลว่าจะไม่ได้ทำเรื่อง soft loan เพราะ(ย้ำ)ภายในไม่เกิน 3 อาทิตย์ เค้าจะติดต่อกับสาขาเพื่อขอเอกสารเพิ่มเติมที่ดิฉันฝากไว้ แล้วดำเนินการต่อทันที

...แต่ปรากฎว่า วันนี้ (3/7/12) ได้ติดต่อไปทางเจ้าหน้าที่ของสาขาที่ดิฉันฝากเอกสารไว้  ซึ่งได้คำตอบว่ายังไม่เห็นมีเจ้าหน้าที่จากสำนักงานใหญ่ท่านใดติดต่อเข้ามาเพื่อขอรับเอกสารของดิฉันเลย

จึงจะรบกวน SCB THAILAND ให้ช่วยประสานงานกับทางเจ้าหน้าที่ที่เกี่ยวข้อง เพื่อรับเอกสารเพิ่มเติมของดิฉันไปดำเนินการเรื่อง soft loan ให้เสร็จสิ้นจนจบกระบวนการสักทีเถอะค่ะ

เพราะก่อนหน้านี้ก็รอเจ้าหน้าที่ติดต่อกลับตั้งแต่จบงาน money expo กว่าจะมีเจ้าหน้าที่ติดต่อมาก็ 3 อาทิตย์พอดี แล้วยังต้องรออีก 3 อาทิตย์เพื่อรับเอกสารเพิ่มเติมไปอีก แถมล่าสุดยังไม่ติดต่อมาเลย แล้วเคสนี้จะเรียบร้อยเมื่อไหร่กันคะ

รบกวนตามเคสนี้ให้ด้วยค่ะ แบบว่าเหนื่อยมากค่ะ

ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : porpors
เขียนเมื่อ : 3 ก.ค. 55 15:37:05

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com