Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อยากรู้ทำไมบัตรเครดิต ธ.กสิกรไทยถึงไม่ทำให้กับพนักงานองค์กรของรัฐ ติดต่อทีมงาน

เมื่อวานกรอกข้อมูลสมัครบัตรเครดิต ธ.กสิกรออนไลน์ค่ะ
ช่วงเย็นมีเจ้าหน้าที่โทรมาสอบถามข้อมูล
เงินเดือนเราเกิน 15,000 ตามขั้นต่ำที่ธนาคารกำหนด
มีสลิปเงินเดือนและขอหนังสือรับรองเงินเดือนได้
เป็นพนักงานองค์การของรัฐมีสัญญาจ้างที่ถูกต้อง

แต่ธนาคารให้คำตอบว่า เป็นเพราะเราเป็นพนักงานองค์กรของรัฐ
จึงไม่สามารถสมัครบัตรเครดิตกสิกรให้ได้
พร้อมทั้งแนะนำให้เราไปสมัครบัตรเครดิตของธนาคารอื่น เช่น ไทยพาณิชน์ กรุงไทย เป็นต้นฯ
เล่นเอาเงงไปเลยค่ะ

เลยถามเจ้าหน้าที่ไปว่าทำไมพนักงานองค์กรของรัฐสมัครบัตรเครดิตไม่ได้ค่ะ
เจ้าหน้าที่ก็ให้คำตอบแค่ว่า มันเป็นข้อตกลงของธนาคาร

เลยอยากได้ผู้รู้มาช่วยตอบหน่อยค่ะว่าไม่ได้เพราะอย่างไร??

จากคุณ : arex1970
เขียนเมื่อ : 5 ก.ค. 55 10:20:12

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com